Fr0zenPhan

Reaction score
0
Mấy bác giúp e với :sweat: , e có con GTX 750Ti cũ bám bụi , đang xài bth nổi hứng nghịch ngu tháo ra lấy cồn lau mấy con chip trên board :stick: . Gắn vào lần đầu thì vẫn lên hình , lần 2 thì bị artifact và hiện tại là tịt ngõm luôn :shame: . Phải tháo pin CMOS vài lần thì may ra nó lên dc hình tới màn hình Win thì lại tịt đen thui :plaster: . Mấy bác giúp e có phương hướng nào giúp e nó sống lại dc k? :surrender: Cám ơn mấy bác đọc tin. :beauty:

thien04

Reaction score
0
lau thế nào lại đi luôn cả vram rồi :sexy:

trantuanh8794

Reaction score
0
vãi lau chay thôi ai đi dùng dung dịch lau, mà có dùng dung dịch để lau thì phải để tối thiểu 24h đồng hồ để nó khô ráo bản mạch

Minika.

Reaction score
0
Bài học nào cũng tốn tiền hoặc rất nhiều tiền nhé :byebye:

KOTAKAKAJI

Reaction score
0
Bụi trên mạch thì thổi sơ thôi, lau thì cùng lắm trên quạt :sweat:

Thôi coi như kinh nghiệm, sẵn có luôn hàng mới mà xài nhé thớt :sexy:

Giltine

Reaction score
0
Fr0zenPhan said:
Mấy bác giúp e với :sweat: , e có con GTX 750Ti cũ bám bụi , đang xài bth nổi hứng nghịch ngu tháo ra lấy cồn lau mấy con chip trên board :stick: . Gắn vào lần đầu thì vẫn lên hình , lần 2 thì bị artifact và hiện tại là tịt ngõm luôn :shame: . Phải tháo pin CMOS vài lần thì may ra nó lên dc hình tới màn hình Win thì lại tịt đen thui :plaster: . Mấy bác giúp e có phương hướng nào giúp e nó sống lại dc k? :surrender: Cám ơn mấy bác đọc tin. :beauty:
rửa nước cũng đc nhưng phải chờ nó khô và làm sạch bẩn bám mới cắm lại chứ ẩm ẩm cắm luôn là đi luôn