felix88

Reaction score
0
Chửi chết cụ tụi nó đi, bảng lương người ta đòi đòi ccc.

ryajautb

Reaction score
35
thì nói là không đưa được thôi chứ sao giờ, có 1 số công ty bảng lương nó nằm trên hệ thống phải có key mới vào được, còn nếu nó dí sao kê ngân hàng 3 tháng gần nhất thì nói khéo là mình có nhiều khoảng thu nhập riêng tư nên cũng không đưa được.. mình thì lúc pv nói thẳng mức lương, nếu đạt được mức này thì em làm còn thấy em không xứng đáng thì khỏi nhận, mà kinh nghiệm là hr nó đòi bảng lương có nghĩa là vượt khung lương của tụi nó rồi, hr cần bảng lương để giải trình với sếp.. mà không đưa cũng chả sao, nó giải trình khó hơn thôi, nếu hr không thuyết phục được sếp thì out

2cm_10s

Reaction score
0
inuyasha95 said:
thì nói là không đưa được thôi chứ sao giờ, có 1 số công ty bảng lương nó nằm trên hệ thống phải có key mới vào được, còn nếu nó dí sao kê ngân hàng 3 tháng gần nhất thì nói khéo là mình có nhiều khoảng thu nhập riêng tư nên cũng không đưa được.. mình thì lúc pv nói thẳng mức lương, nếu đạt được mức này thì em làm còn thấy em không xứng đáng thì khỏi nhận, mà kinh nghiệm là hr nó đòi bảng lương có nghĩa là vượt khung lương của tụi nó rồi, hr cần bảng lương để giải trình với sếp.. mà không đưa cũng chả sao, nó giải trình khó hơn thôi, nếu hr không thuyết phục được sếp thì out :byebye:
Em sure với thím là mức lương em đề nghị nó thấp hơn cái base lương level của nó khá nhiều.:pudency::pudency:

Bằng chứng là cty em tuyển vị trí senior 3-4 tháng rồi ko được vì mức lương đưa ra quá thấp:pudency: ( em hỏi con bạn HR thì nó bảo lương bên này thấp hơn so với thị trường) --> lương em còn thấp hơn cái mức đó nữa , và thấp hơn cả 1 bà hồi xưa là chuyên viên bình thường

Đại loại là: Lương em (cvcc) < lương chuyên viên cũ < base lương cvcc bên này < base lương cvcc thị trường:pudency: < base lương của lead

Do đó nhiều khả năng là em chuyển sang bên này với vị trí lead cũng chỉ nâng lên bằng base cvcc của thị trường ạ:sosad::sosad: Trong khi yêu cầu công việc cao vật vã :shame: ,bắt làm 6 ngày/tuần

Em thì xác định đánh đổi sức lực tiền bạc để lấy kinh nghiệm và lên manager nhanh nhất có thể :stick::stick: nên chắc phải chấp nhận thôi ạ

oitroi00

Reaction score
0
2cm_10s said:
Bạn em nó suggest là fake sao kê ngân hàng, các thím nghĩ sao:surrender::surrender:
Cần gì phải làm như vậy, thấy không đáng. Nếu vì mình không sao kê lương mà nó không ký với mình thì mạnh dạng tìm công ty khác thôi. Bác nên nhớ là khi nó offer cho một người thì ko dễ dàng gì.

2cm_10s

Reaction score
0
oitroi00 said:
Cần gì phải làm như vậy, thấy không đáng. Nếu vì mình không sao kê lương mà nó không ký với mình thì mạnh dạng tìm công ty khác thôi. Bác nên nhớ là khi nó offer cho một người thì ko dễ dàng gì.
Em cũng ngại làm giả hồ sơ lắm thím:sosad::sosad: Thật sự với tính cách của em thì làm mấy cái này thấy nó quá phi đạo đức ấy:sweat:

Chiều mấy thằng cty kêu làm giả nhưng giờ em nghe lời khuyên của 1 số bác lớn tuổi thấy cũng xuôi xuôi rồi:pudency::pudency: Chắc em sẽ người thật việc thật, đi kèm 1 số cái chú giải nữa:sosad:

Chắc em chấp nhận mức lương sub-standard của level mình ( dù gì cũng là tăng lương) , bù lại có vị trí ngon ạ:pudency::pudency::">

khoailoxo

Reaction score
0
thì kêu bảo mật k show đc, đc thì đc không thì thôi. Mà thím tự tin thì sợ đếch gì nhỉ

2cm_10s

Reaction score
0
khoailoxo said:
thì kêu bảo mật k show đc, đc thì đc không thì thôi. Mà thím tự tin thì sợ đếch gì nhỉ
Em kiểu cày bừa tốt, OT nhiều hay support team hay ngồi nghĩ ra mấy cái mới mới nên được đồng nghiệp đánh giá cao ạ:stick::stick: chứ đi pv em thiếu tự tin lắm, toàn run ah:stick:

Bên này cũng là refer từ sếp cũ bên đó sang ( kiểu chủ yếu đọc hồ sơ xem reference, pv chỉ cần ko quá tệ là pass):"> vì thế nên khi deal lương em hay ở thế bị động đó :sosad::sosad: