[Help] Flash vbios brick card HIS RX560

kuongknight

Reaction score
0
Chẳng là e có flash bios lại cho con HIS RX560 để cài được Hackitosh theo tut: https://www.insanelymac.com/forum/topic/335959-how-to-make-his-icooler-rx560-4gb-work-at-hackintosh-re-flash-gpu-bios-with-atiflash/
Đen cái là flash xong khởi động lại thì black screen!
Em tháo card ra vào bios = iGPU chỉnh Graphic ưu tiên vào iGPU, nhưng cứ cắm card vào (cắm vào main thôi, màn hình cắm vào iGPU) là ko boot nổi đến bios always black screen!
:sosad::sosad::sosad::sosad:
Các cao nhân chỉ giáo làm sao để em flash lại được vbios gốc bây giờ?

Tyalibaba ver 2

Reaction score
0
kuongknight said:
Chẳng là e có flash bios lại cho con HIS RX560 để cài được Hackitosh theo tut: https://www.insanelymac.com/forum/to...with-atiflash/
Đen cái là flash xong khởi động lại thì black screen!
Em tháo card ra vào bios = iGPU chỉnh Graphic ưu tiên vào iGPU, nhưng cứ cắm card vào (cắm vào main thôi, màn hình cắm vào iGPU) là ko boot nổi đến bios always black screen!
:sosad::sosad::sosad::sosad:
Các cao nhân chỉ giáo làm sao để em flash lại được vbios gốc bây giờ?
Thím làm theo cách này :

Find the offending GPU
Disconnect all GPU(s)
Boot the system via On-board (If you don't have On-bard maybe an alternative brand would work i.e: if AMD bricked, use a Nvidia)
Once in Windows; uninstall all the offending GPU's drivers. Display Driver Uninstall to completely clean it out.
Now restart the computer with the offending GPU installed, but stay connected via On-Board.
Windows should now boot properly. Windows doesn't know how to use it again so cannot check it - which I believe is what kept crashing it.
Run ATIFlash andchange the BIOS back. (If you didn't make a back up - check this website (TechPowerUp))
Provided that went smoothly; you can now re-install the drivers
and Voila! the card should be fully functioning again.

kuongknight

Reaction score
0
Tyalibaba ver 2 said:
Thím làm theo cách này :
Ko được bác ạ!
Cứ cắm card vào là black screen, ko qua nổi check driver của bios ấy ạ, thì driver window có tác dụng gì đâu bác :adore:

kuongknight

Reaction score
0
duytruong88 said:
Www overclock.net/forum/74-graphics-cards-general/593427-how-unbrick-your-bricked-graphics-card-fix-failed-bios-flash-29.html#/topics/593427?page=29
Tham khảo thử đi bạn nếu chip bios his cùng mã nối pin 2 chân 1-8 bios card ,main boot ok dc thì vào win bằng igpu,máy đang chạy gỡ pin 1-8 cẩn thận ra rồi fash lại,mình đã hồi sinh thành công con card 580 sapphire
Kiểu nối pin 1 - 8 lúc boot đúng ko bác :adore:

hndinh

Reaction score
0
Mình cũng mới bị y hệt, hên là dùng nitro+ có dual bios nên boot lên bằng cái lành lặn dau đó vào được bios r thì gạt sang cái kia cài lại thôi hehe

ryajautb

Reaction score
35
Www overclock.net/forum/74-graphics-cards-general/593427-how-unbrick-your-bricked-graphics-card-fix-failed-bios-flash-29.html#/topics/593427?page=29
Tham khảo thử đi bạn nếu chip bios his cùng mã nối pin 2 chân 1-8 bios card ,main boot ok dc thì vào win bằng igpu,máy đang chạy gỡ pin 1-8 cẩn thận ra rồi fash lại,mình đã hồi sinh thành công con card 580 sapphire

Karpo

Reaction score
0
máy thím có mấy chân card, thử cắm vào chân khác coi sao. thường thì mình flash bằng windows pe nếu thím boot vào được win pe thì flash tẹc ga.

kyboysvn

Reaction score
1
1 là vật igpu ưu tiên. Sau đó cắm card vào boot lên vào safe mode, disable card brick đi. Boot vào win bthg. Enable card và flash lại. Nếu mà cách này mà card ko nhận thì chỉ có cách đấu chân bios như bác trên thôi

Gửi từ LGE LG-H930 bằng vozFApp

kuongknight

Reaction score
0
Karpo said:
máy thím có mấy chân card, thử cắm vào chân khác coi sao. thường thì mình flash bằng windows pe nếu thím boot vào được win pe thì flash tẹc ga.
Em thử 2 case đều bị vậy
Sent from HUAWEI LYA-L29 using vozFApp

kuongknight

Reaction score
0
kyboysvn said:
1 là vật igpu ưu tiên. Sau đó cắm card vào boot lên vào safe mode, disable card brick đi. Boot vào win bthg. Enable card và flash lại.
Nếu mà cách này mà card ko nhận thì chỉ có cách đấu chân bios như bác trên thôi
Gửi từ LGE LG-H930 bằng vozFApp
Ưu tiên iGPU rùi nhưng cứ cắm card vào main là đen xì từ đầu đến cuối, ko hiện màn hình khởi động bios ấy bác ạ
Sent from HUAWEI LYA-L29 using vozFApp