RuaConHamChoi

Reaction score
0
Do case cùi mía thôi.:stick:
Kiếm case có rad 360 hay 280 để trên nóc vẫn là ngon nhất.
Case này mà để trên bàn thì hơi nóng nó phả phía trước vào mặt ấm luôn.:beauty:

haylachoi

Reaction score
0
Nên đầu tư case mới chứ quạt thế kia thì nó phả vào người thì hít đủ. Đổi chiều thì nó lại thổi hơi nóng vào trong, VGA cũng vỡ mồm.
Chơi tản nước thì cứ chọn case to to vào, case mà thấp và chiều ngang cũng hẹp như con của thớt thì hay bị cấn ram. Gặp radiator nào dày dày thì khỏi lắp.

OhMyGod

Reaction score
0
itsmeaj said:
9700k không đi đc với rx 580 hả :chaymau:
đi được nhưng nếu build chơi game thì con CPU hơi thừa quá nếu cặp với 580

xboy2lov3x

Reaction score
0
Mình cũng dùng case này - xigmatek venom (do lúc build thấy rẻ lên mua + lười di chuyển đi mua case cm ở chỗ khác). Sau mấy hôm nghiên cứu thì quyết định lắp rad lên trên (trong case) sau đó lắp quạt ra ngoài case (bỏ phần ốp chắn bụi đi) xấu tí mà đỡ phải đổi case vì lười ^^. Mình đang chạy 9900 trong cái cục sắt này - sai hết cả lầm :(

chualomlom

Reaction score
1
Vứt cái quạt dưới cùng mặt trước đi lắp lên trên nóc nguồn thổi vào VGA còn lại thì 2 cái kéo đẩy ở rad thổi vào và 3 cái còn lại thổi ra tạm được. Nếu mình thì không cần kéo đẩy, chỉ cần 2 cái quạt rad là đủ để tạo hướng gió trong case nhưng vì hút vào nên cần có con quạt trên nóc nguồn để an toàn cho VGA

phenomiix4

Reaction score
0
Quạt 4 5 6 7 8 thổi vào nha, thổi ra hết thì lấy cái gì cho nó thổi

leon_thekid

Reaction score
0
loại case + chất lượng quạt (lưu lượng, độ ồn, tốc độ,vv), hãng quạt, kiểu lưu thông gió + số lượng quạt + hướng quạt + cách đi dây gọn hay ko, kinh nghiệm lâu năm mình đưa lên, quạt ngon nhất cho tới giờ vẫn nằm ở hãng Noctua

chithanh89

Reaction score
0
OhMyGod said:
do không lắp được rad trên nóc nên để tối ưu nhiệt độ thì nên chơi tản khí cho CPU hoặc tản nước rad 120
mà sao 9700k lại cho cặp với RX580 vậy bác
Nhu cầu chỉ có vậy thì xài chứ sao,t cũng 9700k với rx580 8gb nè :chaymau:

kunkun

Reaction score
1
Last Updated 17-04-2019 at 10:52
Cấu hình: i7 9700K + RX 580
Case: Xigmatek Astro Plus
Tản nước: Inifinity Dark Wizard Rad 240
Mình lắp quạt như hình. chạy bình thường thì ko sao. nhưng chạy game nặng hơn 1 tiếng là mặt kính bên hông và mặt kính trước nó nóng hơn cái lò nữa.
Cao nhân nào có thể chỉ mình cách lắp quạt lại ko. Case ko lắp rad ở trên được :pudency:

Cấu hình: i7 9700K + RX 580
Case: Xigmatek Astro Plus
Tản nước: Inifinity Dark Wizard Rad 240
Mình lắp quạt như hình. chạy bình thường thì ko sao. nhưng chạy game nặng hơn 1 tiếng là mặt kính bên hông và mặt kính trước nó nóng hơn cái lò nữa.
Cao nhân nào có thể chỉ mình cách lắp quạt lại ko. Case ko lắp rad ở trên được :pudency:
case mặt kính nóng bí đúng rồi còn kêu gì nữa....kính dược mỗi cái show hàng thôi còn lại tản nhiệt vứt.... chưa kể con 9700K siêu nóng kiếm chơi con này kiếm cản Air ngòn còn hơn aio cùi

Last edited:

KhoVe

Reaction score
0
Theo mình bạn nên để 2/3 thổi vào và 1/3 quạt hút ra. trc mình dùng NZXT s340 siêu bí luôn còn phải chơi đẩy vào hết vì phòng điều hoà.