JustinTimbalake

Reaction score
0
Trước tôi cũng hút nhưng quyết tâm bỏ thì 1 lần được luôn. Lời khuyên là bỏ thì phải luôn nghĩ lại tại sao mình bỏ, hút lại 1 điếu coi như công cốc. Đợt tôi bỏ còn phải làm ca đêm, tôi phải uống trà với nhai kẹo cho tỉnh táo. Hạn chế những lúc mình hay hút, ví dụ lúc thức đêm, lúc mới ăn cơm xong, lúc uống trà đá cà phê với bạn bè. Đợt đấy tôi ko đi cf với 2 thằng bạn thân vì nó hút mình không chịu nổi, khoảng 1 tháng là bỏ được. Nên nhớ tránh xa những người hút thuốc vì nhìn ko chịu được đâu

HauTu?Tro^mDao

Reaction score
0
Hix...

2 ngày hôm nay mỗi ngày mình hút tận 40 bi thuốc lào.

2 đêm mất ngủ rồi lại chạy ra vườn bắn bi thuốc lào.

Help... Thực sự cứ như thế này thì mình nổ phổi chết mất thôi.

xduyhp

Reaction score
0
Cứ ra bệnh viện K, xem bệnh nhân ung thư phổi là tự khắc muốn bỏ thuốc =))

HauTu?Tro^mDao

Reaction score
0
xduyhp said:
Cứ ra bệnh viện K, xem bệnh nhân ung thư phổi là tự khắc muốn bỏ thuốc =))
Nhà mình ra viện K xa lắm ạ. :stick::stick::stick:

yeuanhemphaixh

Reaction score
0
Mất tiền nghiện mà lại bỏ là sao
tái nó dễ hơn bỏ đấy thím

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp

MIKE9391

Reaction score
0
chuyển sang podmod đi thím
hút pod được 1 tuần là thím chán chả buồn đụng điếu thuốc lá nữa
xong sau cũng chán pod dần. Nói thật, thuốc lá thì khó bỏ được hẳn nhưng giảm được tối thiểu cũng ok lắm rồi. Em 1 tháng hết 1/3 chai juice với 1 bao thuốc, thấy sức khỏe ok hơn nhiều, ko còn ho vặt hay đau họng sáng sớm nữa
chúc thím thành công

tqk666

Reaction score
0
MIKE9391 said:
chuyển sang podmod đi thím :D hút pod được 1 tuần là thím chán chả buồn đụng điếu thuốc lá nữa :D xong sau cũng chán pod dần. Nói thật, thuốc lá thì khó bỏ được hẳn nhưng giảm được tối thiểu cũng ok lắm rồi. Em 1 tháng hết 1/3 chai juice với 1 bao thuốc, thấy sức khỏe ok hơn nhiều, ko còn ho vặt hay đau họng sáng sớm nữa :D chúc thím thành công :D
Đã hút pod mà phải kèm theo 1 bao thuốc lá nữa hả thím?hút pod thì chi phí 1 tháng tầm bao nhiêu thím?:adore::adore:

DonaldTriumph

Reaction score
0
nhocbj03 said:
Ngày trước em cũng đốt trung bình 2 ngày 1 bao, có tháng thì 1 ngày 1 bao. Sau thấy hại quá nên suy nghĩ bỏ dần. Bắt đầu cai cũng được 2 năm rồi, 1 năm đầu thì hút ở tần suất ít (đi cafe bạn bè, nhậu nhẹt) thì làm vài điếu cho vui. 1 năm đổ lại đây thì bỏ hẳn
, chỉ có vài trường hợp áp lực quá thì mua 1 gói hút được vài điếu rồi quăng cho mấy thằng bạn cầm về luôn
. Bí quyết để cai thì rất dễ, đó là chuyển qua nghiện cái khác
.
Từ ngày đổi qua nghiên vếu, em chẳng còn thèm đụng tới thuốc nữa.
Có tăng cân ko thím. E gầy quá định tăng cân = cai thuốc:sosad: