Head thay nhớt miễn phí làm rất ẩu !!

nirvallica84

Reaction score
0
hydrastucle said:
lười, đc chưa ?

yếu nhớt đi nữa cũng có thể gồng mà vặn đc ốc 12
t chưa hiểu ý mine french muốn cà khịa điều gì
Tôi đưa ông 1 cây cờ lê 17, dài 20 phân, ko thêm cái gì nữa xem ông mở ra không nhé. Đâu phải nhà nào cũng có tool cho mấy cái heavy này đâu.

SG thì ra head với 3S thì hầu hết là hút chân không, thợ ko xả ốc nhớt ra đâu.

binhxuan

Reaction score
0
Bạn có quyền yêu cầu xả ốc đáy nhé, không làm thì đi tiệm khác, hút không sạch nhớt cặn cũ đâu, gặp mấy ông lười hút qua loa là còn dư nhớt cặn đổ thêm nhớt mới :go:
nirvallica84 said:
Tôi đưa ông 1 cây cờ lê 17, dài 20 phân, ko thêm cái gì nữa xem ông mở ra không nhé. Đâu phải nhà nào cũng có tool cho mấy cái heavy này đâu.

SG thì ra head với 3S thì hầu hết là hút chân không, thợ ko xả ốc nhớt ra đâu.

badongsida91

Reaction score
0
Trước xài motul anh hàng xóm quen bán 100k đi 2.000km thay 1 lần
Bây giờ anh hàng xóm không bán nữa nên ra bọn yamaha thì toàn hút nên mang ex ra honda thay dầu. 90k cũng đi 2.000km thấy vẫn vậy vậy

via vozForums for iPhone

fernie

Reaction score
0
Akira Kane said:
Mình hỏi ngu. Cũng định tự thay nhớt ở nhà nhưng khổ nổi thay xong nhớt củ mình xử lý như nào mấy nác

via vozForums for iPhone
Không bác nào trả lời nghiêm túc câu hỏi này à. Nhớt thải rất hại cho môi trường, ở nhà tự thay vất ra thùng rác thì đúng thảm họa :surrender:

kuroneko7601

Reaction score
1
fernie said:
Không bác nào trả lời nghiêm túc câu hỏi này à. Nhớt thải rất hại cho môi trường, ở nhà tự thay vất ra thùng rác thì đúng thảm họa :surrender:
Chưa có cách tối ưu đâu. Thay ở tiệm thì tiệm thanh lý môn hộ. Đem về nhà cất thì cùng lắm bán đc 10k/lít, mà để chật nhà. Chờ tương lai thôi mai fen

Đem mấy bình nhớt thay ra về mà đựng, hoặc rót vào chai 1,5 lít cất tạm cũng được

texdeka

Reaction score
0
Con ốc xả nhớt xe Dream mình taro 1 lần rồi , giờ còn làm taro dc nữa ko ? Ốc giờ trét silicon khỏi chảy nhớt, thay nhớt thì xài máy hút

hydrastucle

Reaction score
0
texdeka said:
Con ốc xả nhớt xe Dream mình taro 1 lần rồi , giờ còn làm taro dc nữa ko ? Ốc giờ trét silicon khỏi chảy nhớt, thay nhớt thì xài máy hút
chảy nhớt là do ren ở lốc máy bị tuôn, cái đấy mới khó, chứ con ốc thì dễ mà bro :surrender: mua ốc mới có ron cao su chặn lại là hết chảy, làm gì đến nỗi trét silicon thế

hút nhớt ra có sạch éo đâu

hydrastucle

Reaction score
0
boyhoinach_x8 said:
Giống như kiểu ông thớt đi vào ăn quán cơm nghĩa tình 2000đ ấy, xong chê người ta nấu cơm dở vậy
Phản ánh thì đúng nhưng đừng phản cảm.
mine french k thể so thế đc
cơm tình nghĩa 2k mình ghé vài lần, chỗ ngon chỗ dở nhưng mặc định luôn đóng góp 5k-15k tùy lượng cơm mà mình ăn, đơn giản vì nó vừa nhân văn, vừa hợp vệ sinh

còn ngày hội vẫn là ngày hội, bản chất vẫn mang lại lợi nhuận, mà làm ẩu như thế thì khiến người ta tiền mất tật mang