Head thay nhớt miễn phí làm rất ẩu !!

Hong Su Vuong

Reaction score
0
yuami.601 said:
Castrol gì đó dành cho xe ga, mà nó gào máy kinh quá, đi 1 tuần ra head đổ lại thì thấy hết. Có nhớt nào cho SH ko bác, em thử mua về tự thay xem sao, cầm nhớt ra hàng nhờ nó thay sợ nó ko làm.
thím chạy lại những cửa hàng thay nhớt uy tín ấy, nó thay tính công free mà. Vậy cho nó nhanh về nhà mày mò vặn ra cho bẩn :shame::shame::shame:

Akira Kane

Reaction score
0
Mình hỏi ngu. Cũng định tự thay nhớt ở nhà nhưng khổ nổi thay xong nhớt củ mình xử lý như nào mấy nác

via vozForums for iPhone

bomvodo

Reaction score
1
yuami.601 said:
Castrol gì đó dành cho xe ga, mà nó gào máy kinh quá, đi 1 tuần ra head đổ lại thì thấy hết. Có nhớt nào cho SH ko bác, em thử mua về tự thay xem sao, cầm nhớt ra hàng nhờ nó thay sợ nó ko làm.
Repsol racing nha mai fen :v hộp mình bán cho
Akira Kane said:
Mình hỏi ngu. Cũng định tự thay nhớt ở nhà nhưng khổ nổi thay xong nhớt củ mình xử lý như nào mấy nác

via vozForums for iPhone
tưới cây nha thím, không thì mua thùng về chứa đủ 20l bán lại cho bọn làm nhớt giả

Hong Su Vuong

Reaction score
0
bomvodo said:
Repsol racing nha mai fen :v hộp mình bán cho

tưới cây nha thím, không thì mua thùng về chứa đủ 20l bán lại cho bọn làm nhớt giả
:surrender::surrender: tưới cây :pudency::pudency: thất đức nha mầy. Nhớt cũ bôi trơn bánh xe thôi nha :sosad::sosad: hoặc ray trượt :canny::canny:

bomvodo

Reaction score
1
Hong Su Vuong said:
:surrender::surrender: tưới cây :pudency::pudency: thất đức nha mầy. Nhớt cũ bôi trơn bánh xe thôi nha :sosad::sosad: hoặc ray trượt :canny::canny:
Nếu nhớt cũ dùng thông @ss nhớ dùng motul cho nó thơm nha mài

duyhoang

Reaction score
0
Dks.2014 said:
T nhớ mại mại vậy. Lâu rồi không xài quên rồi, bao nhiêu vậy fen :shame:
via vozForums for iPhone
Do bất đồng trong cách phân biệt bác à,12 là đường kính ren, còn 17 là lục giác mở ốc,chỗ e gọi mặc định là ốc 17,còn chỗ khác e ko bít,cho nên dẫn đến sự hiểu nhầm,mong các bác ở trên bỏ qua ạ.:pudency::pudency::pudency:

kuroneko7601

Reaction score
1
yuami.601 said:
Coi chừng mua phải hàng đểu. Castrol fake nhiều lắm. Lên lazada mall, shopee mall mà mua 1 bộ motul vừa có scotter vừa có nhớt hộp số.
Đi nhiều thì dùng wolver. Sang hơn nữa thì liqui moly

Hoanh nghênh fen tự chăm sóc con xe.

nirvallica84

Reaction score
0
duyhoang said:
Do bất đồng trong cách phân biệt bác à,12 là đường kính ren, còn 17 là lục giác mở ốc,chỗ e gọi mặc định là ốc 17,còn chỗ khác e ko bít,cho nên dẫn đến sự hiểu nhầm,mong các bác ở trên bỏ qua ạ.:pudency::pudency::pudency:
Bác xài đúng rồi, cờ lê thì phải xài kích thước của ốc lục giác, ko ai xài kích thước của ren cả. Như muốn mở con tán ren 6 thì phải lấy cờ lê 10, ko ai nói là lấy cờ lê 6 cả.

yuami.601

Reaction score
1
kuroneko7601 said:
Coi chừng mua phải hàng đểu. Castrol fake nhiều lắm. Lên lazada mall, shopee mall mà mua 1 bộ motul vừa có scotter vừa có nhớt hộp số.
Đi nhiều thì dùng wolver. Sang hơn nữa thì liqui moly

Hoanh nghênh fen tự chăm sóc con xe.
Tại thấy thay cũng dễ vặn mỗi con ốc, mua nhớt xong bảo nó làm thấy nó ko đáng công bọn nó nên ko thoải mái. Để sau mua thử xem sao.

duyhoang

Reaction score
0
nirvallica84 said:
Bác xài đúng rồi, cờ lê thì phải xài kích thước của ốc lục giác, ko ai xài kích thước của ren cả. Như muốn mở con tán ren 6 thì phải lấy cờ lê 10, ko ai nói là lấy cờ lê 6 cả.
Vậy thì có hãng xe nào ốc tháo nhớt 12 ko bác, nhà e toàn xe honda nên ko biết