[HCM] Hỏi học anh văn giao tiếp ở đâu tốt ?

Reaction score
22
Học tiếng anh hiệu quả cho người bắt đầu thì chọn chỗ tt nè nhé cả nhà
:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

tranquoctuanbd

Reaction score
24
Đây là tops trung tâm tiếng anh mà mình nhiều người khen hiện nay share cho các bạn tìm hiểu thêm:

1. VUS: Quá nổi tiếng nên không cần bàn cãi, ra đời từ rất sớm, những năm đầu tiên thành lập, cái tên VUS gắn liền với việc dạy những bằng cấp quốc tế như TOEFL, IELTS, TOEIC,.... Đội ngũ giáo viên nước ngoài bao gồm người Mỹ là chủ yếu, vài năm trở lại đây, do nhu cầu gia tăng nên số lượng các giáo viên nước ngoài không phải là người Mỹ chính gốc có gia tăng nhưng chất lượng giảng dạy hầu như không thay đổi. Cơ sở vật chất khá đầy đủ. Chỉ có một điều đáng phàn nàn về trung tâm này là học phí quá cao. Hiện giá một lớp TOEFL trung bình là 200USD/khóa. kéo dài cỡ 8-10 tuần. Giờ VUS mở nhiều nên chất lượng cũng giảm rỏ. Wow, mắc quá trùi mắc.

2. ILA ua mắc nhưng vua xịn. chuyên luyện TOEFL và IELTS. Là nơi duy nhất chỉ tuyển giáo viên Mỹ bản xứ, không tuyển giáo viên Mỹ gốc Á hay Âu. Đồng thời các giáo viên ở đây chính là những người sẽ gác các bạn khi các bạn tham gia các kỳ thi quốc tế như IELTS hoặc TOEFL. cơ sở vật chất rất xịn, toàn là dân VIP học không nên khi mình ghi danh học cũng thấy hơi ớn.Đi học mà toàn xe hơi đưa rước không hà, hic , làm mình tủi thân qué. Túm lại là nơi đây học rất tốt nhưng trước khi học liệu mà nhắm túi tiền của mình không thì đóng tiền học xong nguyên tháng đó tha hồ mà gặm mỳ gói đó. Hic. giá tiền bất kì khóa học nào cũng > 200USD hết ah.

3. British Council :Đảm bảo với các bạn là không có nơi nào học anh văn mà mắc hơn cái chỗ này, giá tiền thì tui không biết do chưa...dám học. Cho nên thông tin cũng không có nhiều. chỉ biết là chỗ này chuyên dạy IELTS và mắc kinh khủng. Chất lượng thì do chưa học nên tui cũng miễn bình luận. Có điều nơi nạy dạy nhiều bằng rất lạ, có nhiều cái tui còn chưa nghe thấy nữa ( thông tin này do 1 đứa bạn đã học ở đó kể lại ).Hết. Khi nào tui dám học thì tui sẽ bổ sung chỗ này sau,hehe

4. ACET: Tớ học ở ACET tpHCM 1 khóa rồi, lớp AE4, học tốt đấy nhưng học phí đắt vật người. Tùy thầy dạy hay và mỗi thầy mõi sở trường. Ví dụ tớ học thầy Nhân, thầy chuyên về grammar. Còn gv nước ngoài thì tớ học với cô Sarah, cô dễ thương.

5.
TRUNG TÂM ILI :địa chỉ duy nhất tại 22C Trường Sơn, Quận 10. Giờ tớ đang học ở ILI, học viên biết về ILI thông qua giới thiệu nhau là chính, nên cũng rất nhiều bạn bỏ qua cơ hội về trung tâm này. Giáo viên của ILI là 100% giáo viên bản xứ có kinh nghiệm giảng dạy đứng lớp, học phí mà 100% giáo viên nước ngoài dạy là rẻ nhất mà chất lượng dạy thì quá TUYỆT VỜI luôn. ILI có giáo viên Việt Nam trợ giảng dành cho lớp yếu và mất gốc về tiếng anh. Nói chung ILI quá TỐT.

6. Cleverlearn :Sao dạo này nhiều trung tâm lấy tiền cắt cổ quá, hic. chỗ này cơ sở vật chất rất xịn, internet vua lẹ luôn, giáo viên dạy cũng được, đặc biệt là ở chỗ này có một điểm rất hay là có riêng một phòng hướng dẫn du học. Bạn muốn du học chỗ nào cứ việc vào phòng này và họ sẽ tư vấn cho bạn miễn phí về cách thức đăng kí cũng như những đòi hòi gì mà bạn cần đạt được nếu muốn đi du học. Ah, té xỉu.

hoaanhdao91

Reaction score
19

Học anh văn là cả một quá trình mình phải kiên nhẫn và chờ đợi thời gian cả nhà ơi.
Mình đã học anh văn từ cấp 2 đến cấp 3 nhưng anh văn lại không phải là môn sở thích nên kiến thức nắm được không nhiều. Đến khi bắt đầu vào năm học mới thấy nó quan trọng
Ngay từ năm đầu sv mình đã bắt đầu tìm hiểu về kiến thức anh văn rồi, thực ra mình chơi cùng một nhóm bạn, thấy đứa nào cũng giỏi nên làm động lực cho mình cố gắng hơn.
Mình tìm hiểu những kiên thức và cơ hội khi học anh văn giỏi.
Cũng may mắn cho mình hơn vì mình thường sinh hoạt trong Đại Hội Đoàn của trường nên cũng quen các anh chị lớn, họ đi trước và học trước mình . nên lúc mình vào SG có hỏi thăm một vài anh chị nên được chỉ chỗ trung tâm học anh văn tốt, cũng an tâm hơn nhiều, vì được biết có quá nhiều nơi nên không tìm hiểu kỹ thì mắc công không học được và cũng mất tiền nữa
Được anh chị lớn giới thiệu và mình cũng tìm hiểu qua thì mình quyết định chọn học bên trung tâm anh ngữ ILI quận 10 và đồng hành với các thầy cô bên ILI cũng được 2 năm rồi các bạn Hiện tại anh văn của mình cũng dần được cải thiện hơn nhiều, mình có thể nói chuyện được với người nước ngoài tư tin hơn, đang dần hoàn thành chương trình IELTS . Mục tiêu của mình là có IELTS 7.0 VÀO giữa năm sau.
Mình chia sẻ thêm cho các bạn cũng như các em nào muốn học anh văn có thể tham khảo. Vì có anh văn giỏi thì cơ hội đến với chúng ta sẽ dễ dàng hơn. Ngoài việc học ở trường với sự hướng dẫn và nhiệt tình dạy dỗ của thầy cô thì tụi mình còn phải dành thời gian ở nhà để học bài và luyện thêm nữa nhé
Đây là những trang mình học thêm ở nhà nè
Bạn nào cần có thể lưu lại để mà học
Mình thấy rất chuẩn và dễ học
Bổ ích lắm
1 ENGLISH FOR YOU
2 VOA
3 TED TALKS
4 ELLEN SHOW
5 WORBIT(CÀI này là ứng dụng cho chúng ta học từ vựng trên điện thoại)
Mỗi ngày vào youtube học một ít một ít thì sẽ rất tốt
" Không có gì là không thể
Quyết tâm thì sẽ làm được"

tranquoctuanbd

Reaction score
24
Nếu TPHCM thì có thể tham khảo trung tâm anh ngữ ILI quận 10 .Chỗ đó dạy ok đó mọi người.
Đặc biệt ấn tượng với thầy này khi đi kiểm tra thử đầu vào sắp lớp học
Trung tâm địa chỉ khó tìm nhưng dạy rất tốt. Có cả chương trình trẻ em và người lớn. Nhiều học viên đạt điểm ielts 6.5 trở lên

maiquynhhuong19

Reaction score
14
Last Updated 22-08-2019 at 22:31
Như tít, các bác cho em hỏi ở Tp HCM thì học anh văn giao tiếp ở đâu tốt nhỉ, em đang tính học 1 khóa, nếu ở khu vực Q. 2, Q. Bình Thạnh, Q. 9 hay Q. Thủ Đức thì càng tốt, bác nào biết mách nhá :sogood:
Ở hcm có rất nhiều trung tâm lớn nhỏ, chịu đi xa thì các bạn đến trung tâm ili quận 10, trung tâm tuy nhỏ nhưng giáo viên nước ngoài nhiệt tình giảng dạy, học phí không cao. Trước khi học các bạn sẽ kiểm tra trình độ tiếng anh đầu vào với giáo viên nước ngoài hoàn toàn miễn phí, trước khi đến nhớ vào website của trung tâm để xem hướng dẫn đường tới ( trung tâm thì thoáng, yên tĩnh, nhưng địa chỉ hơi khó tìm)

Last edited:

hoaanhdao91

Reaction score
19
Năm 2021 vẫn là lớp học anh văn tại anh ngữ ILI siêu cute phô mai của tui đây cả nhà. Chọn lớp học anh văn mà thiệt tốt thì qua bên anh ngữ ILI quận 10 nhé cả nhà, học hoàn toàn với môi trường giáo viên nước ngoài , thầy cô dễ thương lắm luôn, học rất hiệu quả

tranquoctuanbd

Reaction score
24
Ở hcm có rất nhiều trung tâm lớn nhỏ, chịu đi xa thì các bạn đến trung tâm ili quận 10, trung tâm tuy nhỏ nhưng giáo viên nước ngoài nhiệt tình giảng dạy, học phí không cao. Trước khi học các bạn sẽ kiểm tra trình độ tiếng anh đầu vào với giáo viên nước ngoài hoàn toàn miễn phí, trước khi đến nhớ vào website của trung tâm để xem hướng dẫn đường tới ( trung tâm thì thoáng, yên tĩnh, nhưng địa chỉ hơi khó tìm)
Lúc trước mình tìm chỗ học cũng vất vả lắm, có chỗ PR, QC quá trời mà học có được gì đâu, còn trung tâm này lúc đầu cũng nghi ngờ lắm, thấy không PR, QC gì cũng đăng ký học thử, học thấy ok, lớp 15 người mà hơn 10 người chủ yếu là được bạn bè người quen đã từng học giới thiệu. Trung tâm uy tín bạn bè giới thiệu đông quá trời. ACE muốn học nên đến trực tiếp trung tâm tìm hiểu học.
À, trung tâm ILI này có 1 địa chỉ duy nhất ở sau công viên Lê Thị Riêng nhé ( Có thể gọi 028 39778989) để tư vấn thêm nha

Reaction score
22
Lúc trước mình tìm chỗ học cũng vất vả lắm, có chỗ PR, QC quá trời mà học có được gì đâu, còn trung tâm này lúc đầu cũng nghi ngờ lắm, thấy không PR, QC gì cũng đăng ký học thử, học thấy ok, lớp 15 người mà hơn 10 người chủ yếu là được bạn bè người quen đã từng học giới thiệu. Trung tâm uy tín bạn bè giới thiệu đông quá trời. ACE muốn học nên đến trực tiếp trung tâm tìm hiểu học.
À, trung tâm ILI này có 1 địa chỉ duy nhất ở sau công viên Lê Thị Riêng nhé ( Có thể gọi 028 39778989) để tư vấn thêm nha
Mình học tiếng anh bên trung tâm anh ngữ ILI thật sự rất hiệu quả.
Môi trường giáo viên nước ngoài nhưng học phí thì cũng mềm cả nhà ạ.
Ưu tiên môi trường uy tín , tuy nhiên cũng cần chỗ học nào mà rẻ rẻ chứ mắc quá cũng không học nỗi cả nhà ạ.
Tìm hiểu cũng như quan sát thời gian thì chỗ anh ngữ ILI rất rất phù hợp cho mình , cũng như là một trường uy tín để mình lựa chọn cả nhà ạ