Marine711

Reaction score
0
Bác MUvn chăm vãi, em hôm nào cũng 8h sáng mới dậy, đánh răng rửa mặt xong hết mie nó buổi sáng.

Em là em x có khả năng chịu đựng, và chăm chỉ như bác rồi. Em đi tàu vào miền Trung chơi 1 lần mà bơ phờ cả người, chứ đừng nói tới việc lặn lội giá rét, thiếu thốn.

Bác IamVozer có tư tưởng hay đấy
, ko sinh con

Em cũng ko rõ vì sao bác lại nghĩ tới việc đó, nhưng cái cảm giác có 1 gia đình hạnh phúc nó vui lắm bác ạ, em sống với bố mẹ em 2 chục năm nay em biết.

Nhà em cũng lắm biến cố, vui buồn đủ cả, nhưng sau bao cố gắng thì cuối cùng cũng tới lúc có hậu.

Sống đơn độc đôi khi nó cũng hơi buồn. Đời là cứ phải có cái gì đó để mình cố gắng thì nó mới đáng sống, cố gắng vì con chẳng hạn. Mẹ em cũng vất vả lắm, nhưng mẹ luôn tự hào về anh em nhà em, và mẹ rất vui vì nhiều bạn của mẹ mong có được những đứa con như con của mẹ.

Mấy bác thuyền nhân thì khổ rồi, thế nên giờ người ta cũng còn đau lòng và hận cộng sản nhiều lắm.

ThanhNuCoMo745

Reaction score
0
MUvn said:
em đã trở lại các thím :byebye:
thank các thím đã theo em đến đoạn ni ..^^
.... sau 2 năm ở BỈ em dứt áo ra đi ... và cuộc hành trình vượt biên thứ 3 và cũng có lẽ là cuối cùng của em .. :adore::byebye:
Thank thím! Thím cố gắng viết hết nhé em hóng, tốt nhất là dùng Sock với TorBrowser cho an toàn :stick: Thím yên tâm là mấy thanh niêm Voz chỉ giỏi nói mồm chứ chả mấy thg đủ bản lĩnh mà đi vượt biên đâu thím khỏi lo :sogood:

ThanhNuCoMo745

Reaction score
0
Iamvozer_oooo said:
Nhưng mà đọc chuyện của chủ thớt mình thấy âu cũng là vì cái nghèo, xã hội bất công, môi trường sống, giáo dục, y tế v.v... ngày càng đi xuống, nên ai cũng nản và muốn bỏ xứ ra đi, dù phải trốn chui nhủi ở xứ người.
Việt Nam vẫn ở trong trái tim mình, ngôn ngữ VN, văn hóa VN, con người VN đều ở trong trái tim mình. Nhưng đôi lúc mình nghĩ mình sẽ ko có con, ko muốn con mình sống trong cái đất nước này, vì nhiều nguyên do lắm, thôi để mình giữ lại trong tim đi :sosad:.
Hồi đó mình nghe kể là cầm hộ chiếu VN nhục, ra nước ngoài không dám nói người VN, mình cứ nghĩ không làm gì sai, thẳng đầu mà bước thì sợ ai, nhưng giờ mình mới thấm thía mấy câu nói trên thím à :sosad:

Mấy thím nói gì hy sinh đời bố cũng cố đời con? Tại sao mấy thím không sống cho cuộc đời mấy thím? Ai bắt mấy thím phải có con? Có con làm gì khi cuộc sống của mấy thím còn quá nghèo nàn, sinh con ra chả lo gì cho nó, mà còn khổ cho nó thêm. Kiểu dù không có ăn vẫn cố mà sinh con thì cũng thuộc loại dân trí thấp mà thôi.

Đất nước này mục nát thế nào thì làm công dân nước này, ráng làm và sống một cuộc sống cho mình, rồi chết coi như chấm dứt tất cả cũng còn tốt hơn qua nước khác sống chui nhủi, nôm nốp lo sợ, sống một cuộc sống của công dân dưới đáy xã hội mấy thím à.
Còn mấy thím nói đi kiếm ít tiền rồi về thì chả biết nói thế nào nữa, âu cũng là cái số nước nghèo :stick:
Mình cũng có suy nghĩ giống thím, sinh con ra mà đéo lo cho nó được một cuộc sống tốt thì đừng sinh làm gì. Thế nên mình đã thề độc là kiếp này nếu chưa giàu thì mình chưa lấy vợ. Mình nói thẳng với ông bà già vậy đấy. Lấy vợ sinh con mà nghèo khổ thì thà ở vậy cho đỡ nhục và làm đất nước đi xuống vì có những gia đình chả ra gì :chaymau:

Nhiều khi mình thấy Hitler cũng đúng, cứ bày đặt nhân văn làm con mẹ gì, để 1 lũ ngu với đần độn lấy nhau rồi sinh ra những đứa con chả ra gì, chỉ tổ làm khổ xã hội, làm văn minh nhân loại thêm tụt hậu. Tốt nhất nên cấm tất cả những người bệnh tật ( điên, động kinh, ngớ ngẩn hâm, hấp, chập,...) và những người hạ đẳng, thấp kém, ngu si, dốt nát được lập gia đình. Có như vậy thì xã hội loài người mới phát triển lên được, mới văn minh được :chaymau:

P/s: Tao tự nhận là mình ngu si dốt nát nên chấp tất cả những thg chửi rủa tao sau comment này :chaymau:

blue_nelmfo

Reaction score
0
Nhiều khi mình thấy Hitler cũng đúng, cứ bày đặt nhân văn làm con mẹ gì, để 1 lũ ngu với đần độn lấy nhau rồi sinh ra những đứa con chả ra gì, chỉ tổ làm khổ xã hội, làm văn minh nhân loại thêm tụt hậu. Tốt nhất nên cấm tất cả những người bệnh tật ( điên, động kinh, ngớ ngẩn hâm, hấp, chập,...) và những người hạ đẳng, thấp kém, ngu si, dốt nát được lập gia đình. Có như vậy thì xã hội loài người mới phát triển lên được, mới văn minh được

P/s: Tao tự nhận là mình ngu si dốt nát nên chấp tất cả những thg chửi rủa tao sau comment này
[/quote]

Về quan điểm cá nhân thì khó có thể nói thím sai, nhưng có thể nói là cực đoan. Hitler cũng là người có quan điểm vậy

Reaction score
0
ThanhNuCoMo745 said:
Mình cũng có suy nghĩ giống thím, sinh con ra mà đéo lo cho nó được một cuộc sống tốt thì đừng sinh làm gì. Thế nên mình đã thề độc là kiếp này nếu chưa giàu thì mình chưa lấy vợ. Mình nói thẳng với ông bà già vậy đấy. Lấy vợ sinh con mà nghèo khổ thì thà ở vậy cho đỡ nhục và làm đất nước đi xuống vì có những gia đình chả ra gì :chaymau:

Nhiều khi mình thấy Hitler cũng đúng, cứ bày đặt nhân văn làm con mẹ gì, để 1 lũ ngu với đần độn lấy nhau rồi sinh ra những đứa con chả ra gì, chỉ tổ làm khổ xã hội, làm văn minh nhân loại thêm tụt hậu. Tốt nhất nên cấm tất cả những người bệnh tật ( điên, động kinh, ngớ ngẩn hâm, hấp, chập,...) và những người hạ đẳng, thấp kém, ngu si, dốt nát được lập gia đình. Có như vậy thì xã hội loài người mới phát triển lên được, mới văn minh được :chaymau:

P/s: Tao tự nhận là mình ngu si dốt nát nên chấp tất cả những thg chửi rủa tao sau comment này :chaymau:
bởi vậy hittle mới được hỏa thiêu đó thím :look_down: cái lối suy nghĩ người có vấn đề về sức khỏe,bệnh tật,thần kinh sau này đẻ con ra cũng vậy là lối suy nghĩ tầm bậy,biết bao nhiêu con của GS này tiến sĩ nọ sau này còn thua con của người nông dân???

Marine711

Reaction score
0
Nuôi con ko chỉ là để khẳng định bạn có khả năng tài chính để nuôi nó hay ko mà đứa con còn là minh chứng cho tình yêu giữa 2 bố mẹ. Nhiều người ko giàu nhưng họ yêu nhau và mong có được 1 gia đình hạnh phúc, 1 đứa con chung để cùng chăm sóc cho nó và cũng hy vọng khi mình về già nó sẽ hiếu thảo với mình.

Nhưng đúng là ko phải người lớn nào sinh con cũng vì yêu nhau và chăm chỉ cùng nhau vun vén cho gia đình, nên từ đó sinh ra những người lớn đánh mắng trẻ con, con mình mà họ coi như cục nợ, còn nhiều trẻ con thì đâm ra ghét bỏ người lớn.

Nhiều tiền chưa chắc đã nuôi dạy được con thành người tử tế, sống trong cảnh nghèo đôi khi cũng là 1 trải nghiệm giúp người ta mau trưởng thành. Bố mẹ nghèo mà thương mình, vất vả làm việc cho mình được đi học, được ăn no thì càng phải thương bố mẹ.

Quyết định có sinh con hay ko, ko nên chỉ dựa vào tài chính mà nên dựa cả vào việc 2 người có thực sự yêu thương và mong muốn có 1 gia đình hạnh phúc, sẵn sàng lao động vất vả để vun vén cho gia đình hay ko.

Vậy nên chốt hạ là:

- Nếu đến với nhau chỉ vì nhu cầu sinh lý thì nên dùng BCS để đỡ phải kìm chân nhau rồi lại xô ngã đời nhau vì chót có con (nhiều người như thế rồi buộc phải cưới nhau, sống với nhau chỉ vì nghĩa vụ, chả có hạnh phúc gì, làm khổ con cái)

- Nếu thực sự yêu thương nhau, muốn cùng sống với nhau trong 1 gia đình thì sinh con và cố làm việc để lo cho con.

xitrumx

Reaction score
0
Marine711 said:
Nếu thực sự yêu thương nhau, muốn cùng sống với nhau trong 1 gia đình thì sinh con và cố làm việc để lo cho con.
:byebye:
:byebye::byebye::byebye:

Ti_audi

Reaction score
0
thớt hay quá,són lẹ thằng vịt nó vào nó chửi thề đấy

Ti_audi

Reaction score
0
thớt hay quá,són lẹ thằng vịt nó vào nó chửi thề đấy