Thảo luận Hackintosh cho đồ hơi cổ

Archmage

Reaction score
0
Máy mình như dưới sign.
Nhân tiện hỏi luôn là nên chơi với El Capitan hay để Sierra hay lên luôn High Sierra :go:
Trước đã từng cài thành công Sierra với nhưng là card khác thôi (HD7770)
Giờ mình boot lại vào cái HDD đó sau khi thay card thì méo được nữa :shame: Logo Apple hiện ra, chạy được 1 đoạn thì lỗi, chưa kiểm tra xem lỗi gì do đâu :shame:
Hôm qua bật cái máy ảo lên tạo USB với UniBeast thì boot = cái USB đấy lập tức ăn cái vòng tròn với dấu gạch chéo dù đã có FakeSMC trong cái USB đấy. Trước cũng công thức đó với UniBeast thì cài ngon ơ :chaymau:
Định cài lại vào cái HDD kia, có nên format sạch sẽ cái HDD kia rồi cài ko nhỉ :stick:

lite2210v2

Reaction score
0
Đang xài Sierra cấu hình gần giống: b75m-d3v, 2400s chạy vô tư. Down cái bản của Vanila về cài cho dễ. HDD format về dạng uefi, restore vào usb 8gb rồi cắm vào cài thôi. Dễ ăn lắm :D

A7X

Reaction score
0
Archmage said:
Máy mình như dưới sign.
Nhân tiện hỏi luôn là nên chơi với El Capitan hay để Sierra hay lên luôn High Sierra :go:

Trước đã từng cài thành công Sierra với nhưng là card khác thôi (HD7770)
Giờ mình boot lại vào cái HDD đó sau khi thay card thì méo được nữa :shame: Logo Apple hiện ra, chạy được 1 đoạn thì lỗi, chưa kiểm tra xem lỗi gì do đâu :shame:

Hôm qua bật cái máy ảo lên tạo USB với UniBeast thì boot = cái USB đấy lập tức ăn cái vòng tròn với dấu gạch chéo dù đã có FakeSMC trong cái USB đấy. Trước cũng công thức đó với UniBeast thì cài ngon ơ :chaymau:
Định cài lại vào cái HDD kia, có nên format sạch sẽ cái HDD kia rồi cài ko nhỉ :stick:
Đag chạy dàn dưới sign với Sierra 10.12.6 đều đều :gach:. Bữa up lên HS thử nhg thấy chưa ổn nên lại xuống rồi :gach:.

Gạch chéo đó thì cả đống lý do. Giờ chỉ có nước bác boot với boot flag / boot arguments: -v để biết nó đứng ở đâu thôi rồi mới tính tiếp đc:sexy:.

Nếu chạy RX 460 thì coi có kext Lilu với Whatevergreen chưa? Hoặc nếu xài Clover rev 4297 thì chọn thêm mục này thì ko cần Whatevergreen nữa:

"Graphics

RadeonDeInit

..."
Và quan trọng nhất là phải chạy Sierra 10.12.6 / HS nhé, 10.12.5 trở xuống apple nó chưa có native kext cho đám Polaris 11 (RX 460 / 560) đâu.:shame:.

Dàn bác khá giống dàn mình. Cần thì pm riêng rồi mình đến với nhau:sexy:. :gach:
Good luck. :byebye::gach: