[Góp ý] mẹ chồng con dâu khó ăn ở

/V\arshmallow

Reaction score
1
Còn ở chung với mẹ thì mỗi tháng trích ra vài triệu đưa mẹ. Chả là nhiều gì cả nhưng nghĩ thử xem, trước con mình đưa tiền cho mình giờ thì ếu đưa đồng nào. Mẹ ông k đói khát thiếu tiền, cũng đừng ai nói tình mẹ con tính toán vài triệu, đó kêu là BIẾT ĐIỀU đó :chaymau:

Đi chợ ra gặp bà bạn bà ấy khoe con tôi giỏi lắm, cưới vợ lấy chồng mỗi tháng vẫn ting ting tài khoản cho mẹ. Tủi thân hông? :shame:
Lên mạng thấy ông này bà kia già rồi mà đi đây đi đó, nghĩ lại cảnh mình giờ muốn đi hú hí với bạn già thiếu trước thiếu sau. À thôi tết đến rồi phải gom gom lại lì xì cho con cháu. Tủi hông? :shame:

___hp___8

Reaction score
0
Tại bạn nhu nhược thôi, mạnh mẽ lên. Ai sai phải mắng người đấy, để đàn bà ngang quyền đàn ông gia đình tất sẽ loạn. Cần phải gia trưởng.

Holystar

Reaction score
0
apache_JR said:
Củng muốn ra lắm , nhưng vợ mình nó đâu được như người ta . Làm cái j củng lóng ngóng quen thói có ba mẹ dọn sẵn cho ăn , ra riêng 1 mình nó lo ko xuể rồi nào con cái còn nhỏ nữa .
Mình thì lại muốn Mẹ mình giáo dục con , cho nó tự lập hơn vì bên nhà vợ giáo dục con vợ mình thấy nên sợ quá rồi :stick::stick:
Bạn nghĩ giống mình ngày trước và kết quả là tan hoang, thôi nhé kinh nghiệm để đời của mình ko muốn nhắc lại nhưng khuyên tốt nhất là ra ở riêng cho con vợ nó chăm chỉ với trách nhiệm hơn.

apache_JR

Reaction score
0
___hp___8 said:
Tại bạn nhu nhược thôi, mạnh mẽ lên. Ai sai phải mắng người đấy, để đàn bà ngang quyền đàn ông gia đình tất sẽ loạn. Cần phải gia trưởng.
mình quá thương bà già , mình thì bị ruột kích thích từ bé , bả nuôi khôn lớn lo cho từng cái áo cái quần , tô cơm , ly cafe . Mình thì chưa lo được cho bả ngày nào :sosad::sosad: .
Vợ thì chắc kiếp trước mắc nợ . Có lẽ phải phải gia trưởng như bác nói mới giải quyết được :surrender:

apache_JR

Reaction score
0
Holystar said:
Bạn nghĩ giống mình ngày trước và kết quả là tan hoang, thôi nhé kinh nghiệm để đời của mình ko muốn nhắc lại nhưng khuyên tốt nhất là ra ở riêng cho con vợ nó chăm chỉ với trách nhiệm hơn.
Cảm ơn bác :surrender:

/V\arshmallow

Reaction score
1
Ah sẵn xin lỗi chủ thớt và mọi người mượn thớt này xả năng lượng tiêu cực xíu, cuối năm nên có những chuyện hông dzui mình phải tiễn :shame:
Sống là phải biết điều. Không cần gặp ai cũng biết điều, nhưng mối quan hệ lâu năm thân thiết thì phải cân đo đừng để bên trọng bên khinh :shame: Con người ai cũng thích ngọt. Ngày lễ mua hoa về tặng chúc mẹ, miệng bà càm ràm ối mua chi ba cái thứ này, vậy chứ trong lòng bà vui lắm đấy. Có tiền mua tổ yến, mua sữa này kia cho, miệng la tốn tiền, còn khoẻ tẩm bổ chi cho lắm nhưng nói thì nói còn ăn vẫn ăn :shame: Con người sợ nhất là cảm giác sống trong 1 tập thể mà cảm giác lẻ loi, nó kinh khủng hơn là cảm giác ở 1 mình nhưng biết rõ mình vẫn được trân trọng, yêu thương bởi vài người trên đời :shame: Nuôi con chó, moè đón thêm con khác con cũ nó có thể nạnh nhau nữa là.

Muốn lấy lòng 1 người không khó, quan trọng là có đủ tâm hay k? Có để cái tâm vào mới biết người mình cần lấy lòng họ đang trông đợi cái gì? :shame:
Sống với mấy đứa k biết điều khó vãi ra

apache_JR said:
Updated : Trước làm được bao nhiêu đưa hết cho bà già , giờ thì đưa cho vợ .

Holystar

Reaction score
0
apache_JR said:
mình quá thương bà già , mình thì bị ruột kích thích từ bé , bả nuôi khôn lớn lo cho từng cái áo cái quần , tô cơm , ly cafe . Mình thì chưa lo được cho bả ngày nào :sosad::sosad: .
Vợ thì chắc kiếp trước mắc nợ . Có lẽ phải phải gia trưởng như bác nói mới giải quyết được :surrender:
Nhỏ nhẹ khuyên răn mắng mỏ quát tháo, còn thiếu điều tát với đánh nhau thôi mà đâu giải quyết đc gì đây. Cứ tách ra, mẹ bạn ko stress, con vợ thì ko ai đỡ gì khắc phải chăm chỉ hơn.

janesjunioray4556

Reaction score
1
emkhongphailagay said:
Chẳng bù cho vợ em. Sửa điện, sửa máy tính, trồng rau, nuôi gà , nấu ăn mọi thứ đều best. Lại cực hợp với mẹ mình :beauty:
Mẹ mình thì suốt ngày đi mua đồ cho con dâu, chăm hơn cả con gái. Nói chung là vợ thím lười thôi. Chứ com dâu thường chỉ cần lo việc nhà tinh tươm là các mẹ thuận mắt rồi. Vợ mình chỉ ở nhà cơm nước nên cũng ít áp lực, lại ko phải lo kinh tế nữa. Từ hồi lấy vợ chưa thấy ai trong nhà cáu gắt bao giờ.
sướng thế .

sieunhancutchan

Reaction score
0
apache_JR said:
Củng muốn ra lắm , nhưng vợ mình nó đâu được như người ta . Làm cái j củng lóng ngóng quen thói có ba mẹ dọn sẵn cho ăn , ra riêng 1 mình nó lo ko xuể rồi nào con cái còn nhỏ nữa .
Mình thì lại muốn Mẹ mình giáo dục con , cho nó tự lập hơn vì bên nhà vợ giáo dục con vợ mình thấy nên sợ quá rồi :stick::stick:
Ông sai lầm nhé, vợ tôi nó cũng đc chiều lắm, chả phải động vào việc gì bao h nhưng từ lúc cưới ra ở riêng là nó phải học cách làm hết, ko biết thì tập dần rồi sẽ quen. Phải ở riêng thì ông mới rèn con dc chứ sau này muốn rèn con mà vợ rèn 1 kiểu, ông bà 1 kiểu là ông dễ phát điên đó.
Tốt nhất là ra ở riêng đi, như nhà tôi cả nhà nội và nhà ngoại đều ở biệt thự phòng ốc thừa mứa mà vc tôi vẫn ra ở riêng từ lúc mới cưới. Ở riêng cho thoải mái đầu óc nà lo kiến tiền, chứ ở chung nếu đã ko vừa lòng thì ông là thằng ở giữa sẽ là đứa chịu trận đó