[Góp ý] mẹ chồng con dâu khó ăn ở

apache_JR

Reaction score
0
VC mình cưới đã được 3 năm có 1 bé gần đc 1 tuổi , củng gặp 1 vấn đề muôn thuở là mẹ chồng không hạp với con dâu ,pudency:
Nhà có 2 ae , mẹ mình sau khi lấy vợ cho 2 anh em càng ngày càng khó tính . Tính khí thất thường hay la mình củng ít dám cãi lại , vợ mình thì kiểu tiểu thư làm việc nhà lóng ngóng nên không được lòng mẹ đâm ra bị bả ghét , hay cà khịa , chửi đổng .
:sosad::sosad:
Mà mình thì đi làm cả ngày vợ ở nhà nuôi con (bé nhà còn bú đêm nên vợ chưa sắp xếp để đi làm được) . Mặc dù hậu đậu nhưng củng chịu khó học hỏi làm việc nhà nhưng .. phàm cái gì đã mất thiện cảm thì khó cãi thiện lắm .
Đỉnh điểm là hôm rồi mình có lớn tiếng với vợ mà vợ nó củng hậm hực nên trả lời lại trước mặt mẹ rồi bị chửi 1 trận .. mình tạm cho nó và bé đi lánh nạn hơn nửa tháng nay không dám về lại .
:stick:
Buồn cái mình giải thích thì bà gìa bả củng giận lây luôn .
Mình thì củng khó tính nhưng thương cả mẹ và vợ ngang nhau không thiên vị ai cả :pudency::pudency:
Updated : Trước làm được bao nhiêu đưa hết cho bà già , giờ thì đưa cho vợ .
Các bác có kinh nghiệm giải quyết vụ này chia sẽ cùng mình với , nửa tháng nay không được ngủ ở nhà buồn quá :sosad::sosad::sosad:

bancaseiphone

Reaction score
0
apache_JR said:
VC mình cưới đã được 3 năm có 1 bé gần đc 1 tuổi , củng gặp 1 vấn đề muôn thuở là mẹ chồng không hạp với con dâu ,pudency:
Nhà có 2 ae , mẹ mình sau khi lấy vợ cho 2 anh em càng ngày càng khó tính . Tính khí thất thường hay la mình củng ít dám cãi lại , vợ mình thì kiểu tiểu thư làm việc nhà lóng ngóng nên không được lòng mẹ đâm ra bị bả ghét , hay cà khịa , chửi đổng .
Mà mình thì đi làm cả ngày vợ ở nhà nuôi con (bé nhà còn bú đêm nên vợ chưa sắp xếp để đi làm được) . Mặc dù hậu đậu nhưng củng chịu khó học hỏi làm việc nhà nhưng .. phàm cái gì đã mất thiện cảm thì khó cãi thiện lắm .
Đỉnh điểm là hôm rồi mình có lớn tiếng với vợ mà vợ nó củng hậm hực nên trả lời lại trước mặt mẹ rồi bị chửi 1 trận .. mình tạm cho nó và bé đi lánh nạn hơn nửa tháng nay không dám về lại .
Các bác có kinh nghiệm giải quyết vụ này chia sẽ cùng mình với , nửa tháng nay không được ngủ ở nhà buồn quá :sosad::sosad::sosad:
Cuộc đời khổ nhất là cái này

Phận đàn ông ngẫm lại đáng thương

Holystar

Reaction score
0
Thuê nhà cách nhà mẹ tầm 500m là ổn nhất, ko giải quyết đc đâu :)). Bảo đảm thím ko thể khuyên đc 2 người ấy.

emkhongphailagay

Reaction score
1
Chẳng bù cho vợ em. Sửa điện, sửa máy tính, trồng rau, nuôi gà , nấu ăn mọi thứ đều best. Lại cực hợp với mẹ mình :beauty:
Mẹ mình thì suốt ngày đi mua đồ cho con dâu, chăm hơn cả con gái. Nói chung là vợ thím lười thôi. Chứ com dâu thường chỉ cần lo việc nhà tinh tươm là các mẹ thuận mắt rồi. Vợ mình chỉ ở nhà cơm nước nên cũng ít áp lực, lại ko phải lo kinh tế nữa. Từ hồi lấy vợ chưa thấy ai trong nhà cáu gắt bao giờ.

manhcuongdo

Reaction score
1
apache_JR said:
Mình thì củng khó tính nhưng thương cả mẹ và vợ ngang nhau không thiên vị ai cả :pudency::pudency:
Updated : Trước làm được bao nhiêu đưa hết cho bà già , giờ thì đưa cho vợ .
easy mà bác, ra riêng thôi, thuê cái cc 2vc ở cho thoải mái chứ để lâu là toang đó

apache_JR

Reaction score
0
Holystar said:
Thuê nhà cách nhà mẹ tầm 500m là ổn nhất, ko giải quyết đc đâu :)). Bảo đảm thím ko thể khuyên đc 2 người ấy.
Nhà mẹ cách nhà bố vợ 4km . Hiện thì đang lánh nạn bên nhà vợ , làm thằng đàn ông đứng ở giửa khổ quá :pudency:

apache_JR

Reaction score
0
manhcuongdo said:
easy mà bác, ra riêng thôi, thuê cái cc 2vc ở cho thoải mái chứ để lâu là toang đó
Củng muốn ra lắm , nhưng vợ mình nó đâu được như người ta . Làm cái j củng lóng ngóng quen thói có ba mẹ dọn sẵn cho ăn , ra riêng 1 mình nó lo ko xuể rồi nào con cái còn nhỏ nữa .
Mình thì lại muốn Mẹ mình giáo dục con , cho nó tự lập hơn vì bên nhà vợ giáo dục con vợ mình thấy nên sợ quá rồi :stick::stick: