Goldendict và các bộ Đại từ điển Eng-Eng full audio, picture

apolloneptune

Reaction score
0
Silents said:
Bạn xài bản OALD9 với Longman 6 bản mdic là chuẩn luôn. Giao diện Longman của Mdic này mấy mục Example, Thesaurus, collocation với phrase tương tác nhanh được tiện lắm. Tôi tìm mãi không ra cái nào thay goldendict cho ipad đành phải xài Mdic đâm lại ngon :sogood:
Ví dụ khi click button collocation của Longman với từ above
Mỗi bộ từ điển và từng phiên bản của nó có những điểm mạnh và điểm yếu riêng bạn à nên mình muốn dùng kết hợp các bộ từ điển với nhau.

Mdict trên iPad của bạn có phát âm/ đọc được cả câu khi bật loa ngoài ko? Mình chỉ nghe được khi đeo tai nghe thôi.

Ngoài Mdict, bạn cũng có thể thử Eudic trên iOS xem thế nào. Mình nghĩ Eudic cũng khá tốt.

Silents

Reaction score
0
apolloneptune said:
Mỗi bộ từ điển và từng phiên bản của nó có những điểm mạnh và điểm yếu riêng bạn à nên mình muốn dùng kết hợp các bộ từ điển với nhau.

Mdict trên iPad của bạn có phát âm/ đọc được cả câu khi bật loa ngoài ko? Mình chỉ nghe được khi đeo tai nghe thôi.

Ngoài Mdict, bạn cũng có thể thử Eudic trên iOS xem thế nào. Mình nghĩ Eudic cũng khá tốt.
À mình xài database Mdic mà, còn app thì là Eudic rồi. Không có gì để chê thằng này luôn, chỉ hơi tiếc tiền vừa mua goldendict trên di động xong, quay sang IOS không có mới đau.

oldis

Reaction score
0
goldendict bản máy tính không tạo dc flashcard nhu eudic trên android(ngon), app từ dien máy tính nào thay thế dc k nhỉ, dinh dang ho tro mdict, dung may tinh ngon hon?

t12a11g

Reaction score
0
Hỏi ké cái bây giờ dùng từ điển hán việt loại nào thì ok nhỉ

mfe001

Reaction score
0
Các bác ơi, máy em như này là bị lỗi gì ạ?
Máy em ko hiện cái phần bôi đỏ ý

huyculi

Reaction score
0
mfe001 said:
tải bản 6 về sài đi

Vozer_0

Reaction score
0
bác nào hay bên pdawiki cho hỏi với, làm sao để kiểm đủ điểm để view thớt của bọn nó vậy? Có mấy cái có vẻ hay mà lọ mọ quài cũng không biết sao mà tích đủ điểm xem.

VN_Prime_Minister

Reaction score
0
mfe001 said:
Vào Preferences ---> Advanced ---> Expand optional part