Nothing.BL

Reaction score
0
ShyBoy.94 said:
myfen toàn nói toàn cái tốt, xong chốt câu tương lai tốt xấu thì chờ, sao không nói cả những điều xảy ra khi cái xấu xảy ra:sosad:
À, cũng phần vì em thường nhìn vào mặt tích cực nhiều hơn nên ít để ý đến tiêu cực, mà như ở trên em cũng có nói ấy, các khách mua đến tầm biệt thự biển or second home ( những căn thường cam kết lợi nhuận không cao như cocobay, và có cả loại không cam kết lợi nhuận), thì khách hàng đa số tiền bạc rủng rỉnh, và ngày càng giàu hơn nên họ cũng không nghĩ quá nhiều về tiêu cực. Tập kháchh hàng này chủ yếu nhìn về 1 tương lai là trung tâm ngày càng ngột ngạt, và họ cần 1 cái nhà ở biển để thể hiện cái tôi đẳng cấp của họ :D.
Còn tiêu cực thì đương nhiên vẫn có, ví dụ như Cocobay là điển hình nhất về việc Chủ đầu tư yếu nhưng lại hứa hẹn và cam kết vượt khả năng quản lí của mình :gach:Nhưng khi có 1 việc xấu xảy ra, thì việc của các Chủ đầu tư còn lại là củng cố lại khâu quản lí, cam kết ở mức độ vừa phải hơn ra các sản phẩm phù hợp với thị trường hơn thôi chứ ko thể ngừng lại được đâu bác. Vì thật ra sản phẩm vẫn bán tốt, khách hàng vẫn chấp nhận tiêu thụ, cầu vẫn còn thì vẫn cứ cung thôi thím :gach: Miếng bánh lợi nhuận ở BĐS nghỉ dưỡng vẫn là quá lớn :stick:

Nothing.BL

Reaction score
0
mralexco93 said:
:gach: cho thím đi check đi đấy. Tôi cũng cố đấm ăn xôi để chốt 1 căn mà k đc. Cái này khó bán vlin. Cứ hỏi đội sale đã từng bán Arena Nha Trang. Chủ đầu tư là Vịnh Nha Trang nhé.

via vozForums for iPhone
Confirm luôn, xưa căn condotel tầm 30m2 ngoài này giá tầm 1,2 tỷ nhưng thưởng nóng cho sale thôi đã 80 củ rồi :gach:

Nothing.BL

Reaction score
0
toujouaya9x said:
có cái l mà 1 tỷ HH/ căn biệt thự nào, tập đoàn nào kể ra t nghe thử :sogood: càng đắt thì b nó càng hạn chế HH, đến 20 tỷ cái là có khi HH còn 0.8 chứ ko phải 1.0 nữa mà m đòi BT 40 tỷ HH được 1 tỷ, t lại chửi vào mồm chém gió bh :sogood:
:stick: thím nghĩ vậy là sai rồi :stick:
ko phải cứ giá cao là hoa hồng thấp đâu
cái gì càng dễ bán thì hoa hồng mới thấp ợ :stick:
biệt thự thì cũng có biệt thự dễ bán với biệt thự khó bán :gach: Biệt thự khó bán vì nhiều lí do như chương trình bán hàng không tốt, biển khu vực ko đẹp, hoặc giá lỡ set hơi cao so với thị trường ( chủ đầu tư ko thể hạ giá xuống được vì sẽ kéo theo nhiều hệ luỵ và tâm lí ko tốt cho sale khi hạ giá sản phẩm để bán )
Biệt thự mà khó bán thì phí môi giới lên đến 3% cũng có :stick:

Nhunhu398.2

Reaction score
0
hopquet27 said:
Hợp đồng cọc như nào, có điều khoản sang nhượng cho bên thứ 3 hay ko, mất cọc hay đền cọc đều dựa trên hợp đồng giấy trắng mực đen cả.
Với lại mua bds tiền tỏi mà lời có vài chục, trong khi mặt nặng mày nhẹ giữa 2 bên thì khó chịu lắm, ko bỏ công
HĐ ko ràng gì việc bên 3 hết. Cho 2 bên gặp với thiện chí là minh bạch, thuận mua vừa bán.
Vì có việc khác nên ko muốn ra sổ căn đó nên chỉ lấy 50tr thôi. Chứ hẹn công chứng sau tết lúc đó giá còn tăng ác nữa ấy chứ :chaymau:
via vozForums for iPhone

Nhunhu398.2

Reaction score
0
dattenkhodocsebiban said:
Em bên STB hay PVcom gì mà lại phải kèo qua VC à? Nếu là đất VT thì không xuống đâu, qua tết chắc x2 :shame::shame:, bữa mấy thằng bạn góp chung lô 200m2 mặt tiền trần phú gần Thành Phát, chủ rao từ đầu năm 8.7, tụi nó kèo 8. , kèo đến tháng 8 (lúc đó ko có tiền góp với bọn nó :sosad: ) chủ mới chịu chốt để qua nc ngoài, mới bán lại đầu tháng 12 đc 9. :sosad::sosad:
Nào ra đó chớ =))) KH tài chính tốt, lương sao kê thì hỗ trợ Vietcom cho ngta mau mắn, còn làm vs nhau dài dài mà =)))
via vozForums for iPhone

Legaaa

Reaction score
0
Bên mình đang tuyển sales bđs lương 6 - 10 củ, hoa hồng 10% nhé. Làm việc Q2 Ib mình nhé

Nothing.BL

Reaction score
0
Legaaa said:
Bên mình đang tuyển sales bđs lương 6 - 10 củ, hoa hồng 10% nhé. Làm việc Q2 Ib mình nhé :sweat:
Gọi hẹn khách lên trụ sở đi xem đất Quận 2 xong tiện đường chạy qua Đồng Nai xem hả thím :shame:

onlinezik

Reaction score
0
trieunguyen0708 said:
than thở về khó khăn ,:stick:cuối năm rồi ế ẩm quá, mọi người có cách nào tư vấn cho khách dịp cuối năm ko ,, à mình làm sale novaland, hàng thì nhiều , mà cuối năm cuối tháng, bán chẳng được lại không có khách chăm, nản quá các bác à
chung nỗi khổ với bác, em bên chứng khoán, cuối năm chẳng khách nào muốn xuống tiền mặc dù cổ phiếu mã rất đẹp :sosad::sosad:

Legaaa

Reaction score
0
Nothing.BL said:
Gọi hẹn khách lên trụ sở đi xem đất Quận 2 xong tiện đường chạy qua Đồng Nai xem hả thím :shame:
Thế bạn nghĩ ai cũng đi lừa à? Hay chỉ nghe nói?
Thời buổi giờ làm ăn đàng hoàng chưa ăn ai đi lừa được mấy hồi :sogood:

Nothing.BL

Reaction score
0
Legaaa said:
Thế bạn nghĩ ai cũng đi lừa à? Hay chỉ nghe nói?
Thời buổi giờ làm ăn đàng hoàng chưa ăn ai đi lừa được mấy hồi :sogood:
Thấy hoa hồng cao quá nên chọc tí mà căng vậy my fen :adore: thường hoa hồng cao chắc là thị trường ngách thôi hả thím? :byebye: