[Góc cầu cứu] vozer nào biết về cháy nổ điện giúp em với ạ

Thu Minh .

Reaction score
3
lixlix225 said:
Cái ổ không bị gì đâu. Vết đen trên ổ đó là do kim loại của phích cắm do ma sát rút/cắm lâu ngày bám lên thôi. Bạn cứ yên tâm mà đóng cầu dao. Còn cái đèn thì nối lại cho cẩn thận, bọc cách điện mỗi dây đàng hoàng cho nó khỏi chạm nhau.
Ko ạ. Cái ổ cắm nãy nó mới bị đó thím :sosad:
Còn chắc cái đèn em quẳng đi luôn :byebye:. Nãy nó bắn như pháo hoa ý :byebye:

huunguyen1903

Reaction score
0
Thu Minh . said:

Lúc đó em bắt chéo hai cái dây đồng của hai dây này với nhau ạ. Ko biết sai xót gì không :stick:
Nối xong lúc gắn phích lại bị xoắn dây rồi. Nối lại là ổn thôi. Còn cái ổ cắm thì vẫn bình thường không sao đâu thím

via vozForums for iPhone

pql1234

Reaction score
1
Thu Minh . said:
Ko ạ. Cái ổ cắm nãy nó mới bị đó thím :sosad:
Còn chắc cái đèn em quẳng đi luôn :byebye:. Nãy nó bắn như pháo hoa ý :byebye:
rốt cục 2 cái dây đó từ đèn rơi ra đúng k, mày đấu cm nóng lạnh với nhau rồi, thay dây khác xài tiếp quăng cái đèn chi phí

Thu Minh .

Reaction score
3
huunguyen1903 said:
Nối xong lúc gắn phích lại bị xoắn dây rồi. Nối lại là ổn thôi. Còn cái ổ cắm thì vẫn bình thường không sao đâu thím
Thanks các bác ạ. Tại mỗi cái ổ đó gần bàn học em nhất mới cắm được dây đèn học :v mong là nó không có mệnh hệ gì :">:go:

elmonter

Reaction score
1
Chắc xoắn 2 dây dính vào nhau nên nổ thôi, ổ cắm không sao đâu cứ sài bt thôi.

sgdeplam

Reaction score
1
mở ra kiển tra đo đạt xem có chạm, rò đâu ko? nay 14/02 lesor fa nên nhận qua kiểm tra thay ổ cắm luôn. gần thì 1tr nhé :look_down: gái thì làm dùm bất kể xấu đẹp :byebye:

tatcavinang

Reaction score
1
Dây chính nó to lắm tận 4mm lận nên ko lo đâu, vứt cái đèn đi mua cái khác. Nếu cảm thấy tận dụng dc thì nối lại sử dụng, chứ lưới điện vẫn ok.

quangsumi2

Reaction score
1
Topic trước anh bảo rồi không nghe cơ. Gửi anh thông tin anh trừ tà ma cho, giờ nó đen đủi thật rồi đó

Thôi chờ bố về sửa đi, điện đóm không đùa được đâu

DreadLord

Reaction score
0
Thằng nào nói chủ thớt giả gái giờ tao éo tin. Vì ko có thằng đực nào nối điện ngu vậy cả =]]