[Góc cầu cứu] vozer nào biết về cháy nổ điện giúp em với ạ

alo7122

Reaction score
0
Thu Minh . said:
Ảnh
Lúc đó em bắt chéo hai cái dây đồng của hai dây này với nhau ạ. Ko biết sai xót gì không :stick:
Bình thường đứt dây mà nối thím phải kiếm dây đồng màu nhau mà nối, chứ nối kiểu này chập nhau rồi:stick:. Còn chỗ ổ cắm thì do là vị trí tiếp điểm ổ cắm với phích cắm nên nó cháy đen thôi. Vẫn dùng ổn. Kiểm tra xem nhựa trong ổ cắm tường có bị chảy k
Chảy sẽ khó cắm vì dễ bị kẹt.
Kết lại là nhà nên lắp CB chống giật đi
Có sao nó ngắt cho chứ nổ pháo bông là may đấy. Lơ ngơ nó cháy cả đường dây. :stick::stick:

Gửi từ Samsung SM-G935F bằng vozFApp

IcyWind

Reaction score
0
Ủa hỏi khí không phải chứ học lớp mấy rồi ?.
Yên tâm đóng cầu dao xài bình thường nha. Còn đèn đó đưa nhờ người ta nối lại cho n

cot9x

Reaction score
0
DreadLord said:
Thằng nào nói chủ thớt giả gái giờ tao éo tin. Vì ko có thằng đực nào nối điện ngu vậy cả =]]
Tao con trai còn không biết nối dây điện đây mike fen

cot9x

Reaction score
0
Hết chuyện thằng thớt lấy mấy cọng dây điện ra bịa chuyện , vãi voz còn tin thằng này nữa à

ruanfei200489

Reaction score
0
Thu Minh . said:
https:\\2.pik.vn/20204df259f3-870a-490e-81fb-d6a02601a0bb.jpg (Image)
Lúc đó em bắt chéo hai cái dây đồng của hai dây này với nhau ạ. Ko biết sai xót gì không :stick:
Ak. Thanh niên này có vẻ đấu nối âm dương với nhau không qua bóng đèn rồi. Hai cái đó là 2 dây khác nhau thì chứng tỏ là 2 nguồn điện rồi.

Sent from Xiaomi Redmi Note 7 using vozFApp

OaB

Reaction score
1
Không biết gì về điện thì cứ đợi Cha Mẹ về xem. Ẩu tả nó quất 1 phát thì toi đời

Sent from my iPhone Xs Max using vozForums