senlee93

Reaction score
0
B85M-Gamer
E3 1231v3
750Ti
Mình cài bằng hướng dẫn trên tony86 bằng Unibeast. Cài xong mọi thứ OK hết cài boot từ SSD bằng clover cũng xong r mà cứ cài driver bằng Mutibeast vào là ăn lỗi phải cài lại OS 4,5 lần chiều giờ :stick: :sosad:
Cài os xong vào thì có mạng vèo vèo chỉ có vga k nhận (bị sọc) với điếc audio.
Cài driver multibeast thì điếc luôn ethernet audio phải cài lại OS
Cài driver vga bằng web invidia gì đó xong restart lại chạy táo xong là màn hình đen thui như bị treo máy. :sosad:

Mấy bác giúp mình với bị vật quá chiều giờ. Cài os bản 10.12.6 down trên apple store.

senlee93

Reaction score
0
condition said:
bac nv-enable=1 chua, trong boot arguments
là sao bác ơi. mình mới bắt đầu cái này. kiến thức gần như = 0. chưa hiểu mấy cái kext đó như nào, nằm ở đâu luôn? :sosad:

LnxK

Reaction score
0
senlee93 said:
B85M-Gamer
E3 1231v3
750Ti
Mình cài bằng hướng dẫn trên tony86 bằng Unibeast. Cài xong mọi thứ OK hết cài boot từ SSD bằng clover cũng xong r mà cứ cài driver bằng Mutibeast vào là ăn lỗi phải cài lại OS 4,5 lần chiều giờ :stick: :sosad:
Cài os xong vào thì có mạng vèo vèo chỉ có vga k nhận (bị sọc) với điếc audio.
Cài driver multibeast thì điếc luôn ethernet audio phải cài lại OS
Cài driver vga bằng web invidia gì đó xong restart lại chạy táo xong là màn hình đen thui như bị treo máy. :sosad:

Mấy bác giúp mình với bị vật quá chiều giờ. Cài os bản 10.12.6 down trên apple store.
Bác phải chọn đúng card mạng với âm thanh trong multibeast nó mới nhận.
Cài driver vga bị màn hình đen thì vào clover disable cái web driver của Nvidia rồi boot lên, cài thêm kext lilu và Nvidia Graphics Fixup rồi rs lại.
Sent from my iPhone using vozForums

BiKentz

Reaction score
0
Bạn chụp hình cái multibeast của bạn quăng lên cho anh em xem thử có đúng ko nào ?