GNU/Linux - Thảo luận chung

haichien

Reaction score
0
theaiclone said:
Vừa bị ban never bên f33
mình chỉ vào đấy đọc lướt qua tin là chính:gach:
mẹ như cái chợ, chửi bới ầm ĩ, cũng ko còn là trẻ trâu mà đi cãi nhau nữa:beauty:

vnguye

Reaction score
0
idmresettrial said:
Kwin dev: https://blog.martin-graesslin.com/bl...s-touch-input/
Vote dành 1 ngày nữa để build KDE :doubt:
Cảm ơn thím, có thể mình sẽ thử. 1-2 ngày ko quan trọng lắm nếu chạy ngon :gach:.
ePubc said:
thím compile cho con tablet đó hả :waaaht::waaaht:... thật sự phục mấy thím làm việc trong môi trường linux ở trong cái thớt này:stick:
1 số người dùng windows 10 thấy thím dùng ubuntu cũng nói thế. :)

haichien

Reaction score
0
vnguye said:
Cảm ơn thím, có thể mình sẽ thử. 1-2 ngày ko quan trọng lắm nếu chạy ngon :gach:.

1 số người dùng windows 10 thấy thím dùng ubuntu cũng nói thế. :)
Nói thật là theo những gì mình thấy, " người dùng cuối " ở xứ đông lào đa phần cài windows lậu để chơi game:shame:
Thấy máy tính mình vẫn chạy bt cứ nghĩ là ko sao, thực tế bị do thám với ăn trộm dữ liệu " riêng tư " liên tục.
Gửi từ
bằng vozFApp

vnguye

Reaction score
0
haichien said:
Nói thật là theo những gì mình thấy, " người dùng cuối " ở xứ đông lào đa phần cài windows lậu để chơi game:shame:
Thấy máy tính mình vẫn chạy bt cứ nghĩ là ko sao, thực tế bị do thám với ăn trộm dữ liệu " riêng tư " liên tục.

Gửi từ
bằng vozFApp
Windows 10 ko cần ***** nhé thím.
Bình thường mua laptop có sẵn license rồi. MS giờ nó cũng thoải mái. Cài windows 10, active = key của windows 7,8 được.

ducnguyenit36

Reaction score
0
Trên cái win 10 có WSL tiện phết, vừa có thể chơi game vừa có thể học bash script, e cũng đang compile cái kde đây

ePubc

Reaction score
0
haichien said:
Gửi từ
bằng vozFApp
Lần đầu tiên mình dính "virus" mà để lại ấn tượng nhất theo đúng nghĩa thím nói là năm 2006, thấy dung lượng ổ cứng tăng bất thường trong 1 ngày rồi màn hình cứ 2 giây nó chớp 1 phát. Sử dụng analyze disk thấy ổ D có 1 thư mục ẩn dung lượng tăng đáng kể. Sau này phát hiện ra chị mình sợ mình vào mấy trang xxx nên bả âm thầm dùng app chụp màn hình lại :canny:
vnguye said:
Windows 10 ko cần ***** nhé thím.
Bình thường mua laptop có sẵn license rồi. MS giờ nó cũng thoải mái. Cài windows 10, active = key của windows 7,8 được.
con X230 và con T430 (cty) trước cài Windows 10 xong là vài tiếng sau tự active. kể ra cũng ngon lành.

elementary OS

Reaction score
0
idmresettrial said:
đẹp quá, chán hackintosh lại về linux rồi à thím :adore:
Đâu bác, em vẫn dùng Macbook.
Mà công ti lại phát cho con Dell M4600 để làm việc. Thế là cài linux vào. Nhìn màn con Macbook Pro quen rồi giờ nhìn màn con này khó chịu ghê :shot::shot::shot:
Gửi từ eOS bằng vozFApp

haichien

Reaction score
0
elementary OS said:
Đâu bác, em vẫn dùng Macbook.
Mà công ti lại phát cho con Dell M4600 để làm việc. Thế là cài linux vào. Nhìn màn con Macbook Pro quen rồi giờ nhìn màn con này khó chịu ghê :shot::shot::shot:
Gửi từ eOS bằng vozFApp
Công ty gì mà lại cho nhân viên cài cắm lung tung vào máy tính để làm việc thế này:shame:
Mình mà là giám đốc thì thím bị đuổi thẳng cổ:gach:
Gửi từ
bằng vozFApp

No.8847

Reaction score
1
ePubc said:
Lần đầu tiên mình dính "virus" mà để lại ấn tượng nhất theo đúng nghĩa thím nói là năm 2006, thấy dung lượng ổ cứng tăng bất thường trong 1 ngày rồi màn hình cứ 2 giây nó chớp 1 phát. Sử dụng analyze disk thấy ổ D có 1 thư mục ẩn dung lượng tăng đáng kể. Sau này phát hiện ra chị mình sợ mình vào mấy trang xxx nên bả âm thầm dùng app chụp màn hình lại :canny:

con X230 và con T430 (cty) trước cài Windows 10 xong là vài tiếng sau tự active. kể ra cũng ngon lành.
Best chị : ^:)^ ^:)^ : ^:)^ ^:)^ : ^:)^ ^:)^
Mình chỉ chặn host cài 1 app nó tự động ghi lại log gõ key, gõ cái méo gì cũng ghi lại :plaster: mỗi tội cứ 2 tuần phải xóa 1 lần vì đầy ổ cứng :bye:
Gửi từ xmiah.lts :badsmell: bằng vozFApp

ha212001

Reaction score
0
Mình có trình duyệt gì chạy nhẹ nhẹ k các bác :(( Dùng thằng Firefox mở 1 tab Facebook, 2 3 tab bài tập là máy em đơ luôn rồi. 2Gb ram ngày trước còn dùng dư mà sao h cứ thọt thế này thì hơi khó cho em :(( .