GNU/Linux - Thảo luận chung

khidu92

Reaction score
0
No.8847 said:
Trước khi xài wm thì mình dùng kde rồi qua xfce, mọi thứ đều ổn và lần đầu thấy sai lầm khi đánh giá kde qua review của người khác. Bây giờ thì ko biết sao, chứ cảm nhận thì với kde. Opensuse > gentoo/funtoo > arch > ...

Gửi từ xmiah.lst :badsmell: bằng vozFApp
Mình đồng ý với thím này, nếu xét riêng về KDE thì với trải nghiệm bản thân mình Opensuse là distro ổn định nhất.

doraemonpro97 said:
Chakra, cái này nghe lạ lạ :chaymau:
Đúng là linux, có nhiều cái tên nghe dị dị :sexy:

Gửi từ Samsung SM-A600G bằng vozFApp
No.8847 said:
Chakra giống Manjaro ấy mà, Arch base
thằng Arch nhiều distro nó cover lắm

Gửi từ xmiah.lst :badsmell: bằng vozFApp
Nó Như Manjaro vậy đó thím, nhưng về độ popular thì không bằng, nhưng nếu có dịp thì cũng nên thử qua vì trước mình mình có cài cho con máy bàn dùng 1 thời gian, cũng ổn lắm.

À nó chỉ có 1 DE là KDE thôi.:sexy:

No.8847

Reaction score
1
nowdtw said:
Tất nhiên có kinh nghiệm cá nhân của mình. Còn thím thấy ổn thì vẫn sài được thôi. Nhưng mình nói là KDE thì mình đánh giá suse, manjaro cao hơn Arch.

Thím demo cho em thử upload như thế nào với google-chrome thử :stick:
Cài chrome từ arch à thím

Thấy đơn giản mà, mình update qua aur suốt

Thì mình cũng nói suse > arch mà, manjaro tụi nó test kĩ hơn nên có thể ổn định hơn arch. Arch nó kiểu rolling, nên update mới dễ có lỗi. Vào mấy gói aur sẽ thấy tụi nó post lỗi tùm lum bên đó

khidu92 said:
Mình đồng ý với thím này, nếu xét riêng về KDE thì với trải nghiệm bản thân mình Opensuse là distro ổn định nhất.

Nó Như Manjaro vậy đó thím, nhưng về độ popular thì không bằng, nhưng nếu có dịp thì cũng nên thử qua vì trước mình mình có cài cho con máy bàn dùng 1 thời gian, cũng ổn lắm.

À nó chỉ có 1 DE là KDE thôi.:sexy:
Manjaro là Arch based ấy mà
tụi phát hành nó test rồi mới ném lên, với cả manjaro chắc mới được tầm 4 năm thôi.
Còn ngoài ra nó có cả nùi DE/WM đi theo file iso nhé, đợt mình nghịch thì là vậy

Còn xài quen thì sẽ hiểu DE/WM nó như cái áo, chán thì thay thôi

khidu92

Reaction score
0
No.8847 said:

Thì mình cũng nói suse > arch mà, manjaro tụi nó test kĩ hơn nên có thể ổn định hơn arch. Arch nó kiểu rolling, nên update mới dễ có lỗi. Vào mấy gói aur sẽ thấy tụi nó post lỗi tùm lum bên đó

Manjaro là Arch based ấy mà
tụi phát hành nó test rồi mới ném lên, với cả manjaro chắc mới được tầm 4 năm thôi.
Còn ngoài ra nó có cả nùi DE/WM đi theo file iso nhé, đợt mình nghịch thì là vậy

Giờ nó tách ra mỗi DE 1 iso riêng rồi.:byebye:

Mình hiểu nó như cái áo mà, chỉ có điều mình trình độ kém nên thay áo thì 3 trên 5 lần bị lựng khựng gì đó fresh install lại.:pudency:

idmresettrial

Member
Reaction score
0
No.8847 said:
Xài lâu nữa sẽ thấy DE nó như là một người tình, cần nâng niu và chăm sóc nó. Tiến tới sống trọn đời với nó. :doubt:

idmresettrial

Member
Reaction score
0
No.8847 said:

Cài qua AUR thì mất công chạy thêm vài lệnh để đóng gói lại. Nếu thím add repo china kia thì đỡ mất công đó. :shame:

haichien

Reaction score
0
Không có giao diện xấu, chỉ có bàn tay người nghệ sĩ nhúng vào hay ko thôi :doubt:

Gửi từ
bằng vozFApp

idmresettrial

Member
Reaction score
0
haichien said:
Không có giao diện xấu, chỉ có bàn tay người nghệ sĩ nhúng vào hay ko thôi :doubt:
[[Censored]]
Gửi từ
bằng vozFApp
Cài KDE Connect để trải nghiệm tốt hơn nữa. :doubt: