[GIÚP ĐỠ] Không biết CASE như này là bị làm sao

noisyboy728

Reaction score
0
Xin chào ACE!
Tình hình là mình đang gặp vấn đề như này, mong được mng giúp đỡ:
- Nhà mình có 2 cái case nhưng lâu rồi chẳng dùng đến, tạm gọi là cái 1 và cái 2. Tình trạng:
Cái 1 (yếu) main G31, Ram 1g, e65, win7 (trước 2Gb ram nhưng vừa rồi thì phát hiện bị hỏng 1 khay ram). Cái 2 (khỏe) main H61, ram 3,2Gb, win XP64, chíp gì thì mình k nhớ, nhưng trước case này vấn chạy Photoshop với CorelDRAW phà phà.

Và bây giờ là vấn đề chính ah:

- Để chuẩn bị xem worldcup (lúc chưa có bản quyền) nên mình muốn cài lại win (7) cho cái case 2, ngồi xem cho tiện. Tuy không giỏi về tin lắm nhưng trước giờ mình vẫn có thể cài win và active by call bản quyền được :sexy: nhưng không hiểu sao lần này, khi mình cài win = usb (mình đã thử cài mấy bản 32 lẫn 64 khác nhau = rufus) nhưng chẳng được, dù format hết cả HDD rồi phân vùng này nọ, nó cứ bị thông báo lỗi error 0x80070570 khi chạy đk 2-3% lúc cài. Đỉnh điểm là đến khi mình đánh rơi cái hdd 500g của nó (chắc tèo rồi, mình thấy lúc sau chạy nó kêu xoạt xoạt :beauty:) nên mình nản. Chuyển sang phương án 2:
Mình tháo HDD ở cái case 1 sang lắp vào case 2 thì màn hình xanh k vào đk win (mình nhớ trước có tháo cắm vẫn chạy bt). Cắm thử 1 cái HDD khác win xp32 thì cũng k chạy được, chỉ lên đến logo khởi động rồi lỗi.

Các bro xem hộ mình bây giờ phải làm gì để cài đk win cho cái case 2 kia với, cám ơn và hậu tạ mn omo... :gach:

GeminiStorm

Reaction score
0
HDD kêu xoạc xoạc là hỏng rồi, còn lấy HDD máy này cắm vào máy kia thì phải cài lại win nha ông, driver không tương thích nó bị màn hình xanh là phải rồi.

noisyboy728

Reaction score
0
Digsby said:

Nhiều khả năng ổ cứng tèo mẹ vài sector rồi
cái HDD case 1 lúc cắm vào thì nó hiện màn xanh, còn báo run "chkdsk /f" thì là sao bác nhỉ? trong khi HDD đấy vẫn chạy bt mà.

noisyboy728

Reaction score
0
GeminiStorm said:
HDD kêu xoạc xoạc là hỏng rồi, còn lấy HDD máy này cắm vào máy kia thì phải cài lại win nha ông, driver không tương thích nó bị màn hình xanh là phải rồi.
Nó kêu xoạc xoạc là sau khi mình tháo ra đổi hdd khác, nó bị té do mình bị giật mát :beauty: còn trước đó thì k cài đk.