[Giúp Đỡ] Có bác nào là Thợ điều hòa hoặc Kỹ thuật của điện lạnh Panasonic thì vào giúp mình ạ!

Merchant.Prince

Reaction score
0
Chào các thím. Mình có mua 1 điều hòa Panasonic XU9-UKH8. Đã dùng đc 2 tháng. Hiện tại nó phát sinh vấn đề :sweat:
Có tiếng "u...u" ở dàn lạnh trong phòng. Tiếng kêu phát ra khi bật fan speed ở tốc độ thấp nhất, ko quá to nhưng đủ làm khó chịu giấc ngủ. Ko kêu liên tục mà có lúc kêu, lúc ko. Đã báo BH lên tra 1 lần, nhưng lúc lên điều hòa ko kêu, nên NVBH nói ko xác định đc nguyên nhân, bảo có khả năng là do "mạch xung" gì đó, cái này ko khắc phục đc, rồi đi về. Mình có ghi lại cả video nhưng nó vẫn bảo là ko nghe thấy :go:
Hiện tại tình trạng đó vẫn tiếp diễn, đã báo BH lần 2 nhưng chưa có bất kỳ phản hồi nào. :canny:
Các thím trong ngành cho mình hỏi, liệu các thím có thể phán đoán nguyên nhân của tiếng kêu hay ko? Có hỏi qua một vài người thì bảo đó là tiếng bo mạch nó kêu :surrender: Nhưng mình nghe thì như kiểu tiếng motor nó khô dầu hoặc bị trục cánh quạt nó bị sao ấy. Nhưng hơi vô lý vì mới mua đc 2 tháng, ko lẽ đã khô dẫu dơ trục? :stick:

SogoKu_vn

Reaction score
2
Bị quạt rồi nhé, quạt dạng xung, cái daikin cảu mình cũng bị vậy, thay quạt nó hết

Merchant.Prince

Reaction score
0
SogoKu_vn said:
Bị quạt rồi nhé, quạt dạng xung, cái daikin cảu mình cũng bị vậy, thay quạt nó hết
Vâng bác. E cũng nghi ngờ như thế. Em phải gọi bên BH lần nữa mới đc. Cứ im ỉm thôi :canny:

bangdienc9

Reaction score
0
Merchant.Prince said:
Chào các thím. Mình có mua 1 điều hòa Panasonic XU9-UKH8. Đã dùng đc 2 tháng. Hiện tại nó phát sinh vấn đề :sweat:
Có tiếng "u...u" ở dàn lạnh trong phòng. Tiếng kêu phát ra khi bật fan speed ở tốc độ thấp nhất, ko quá to nhưng đủ làm khó chịu giấc ngủ. Ko kêu liên tục mà có lúc kêu, lúc ko. Đã báo BH lên tra 1 lần, nhưng lúc lên điều hòa ko kêu, nên NVBH nói ko xác định đc nguyên nhân, bảo có khả năng là do "mạch xung" gì đó, cái này ko khắc phục đc, rồi đi về. Mình có ghi lại cả video nhưng nó vẫn bảo là ko nghe thấy :go:
Hiện tại tình trạng đó vẫn tiếp diễn, đã báo BH lần 2 nhưng chưa có bất kỳ phản hồi nào. :canny:
Các thím trong ngành cho mình hỏi, liệu các thím có thể phán đoán nguyên nhân của tiếng kêu hay ko? Có hỏi qua một vài người thì bảo đó là tiếng bo mạch nó kêu :surrender: Nhưng mình nghe thì như kiểu tiếng motor nó khô dầu hoặc bị trục cánh quạt nó bị sao ấy. Nhưng hơi vô lý vì mới mua đc 2 tháng, ko lẽ đã khô dẫu dơ trục? :stick:
Bác up clip lên được không ?
via vozForums for iPhone

bodoigia07

Reaction score
0
Con panasonic nhà tôi cũng bị lỗi khi mới bật và thay đổi nhiệt độ nó phát ra tiếng kêu cạch cạch 1 lúc, tắt đi nó cũng kêu. Gọi lên hãng nó bảo do thay đổi áp suất làm nhựa nó dãn ra co vào gây tiếng kêu. Ban đêm ngủ có tiếng kêu ý ức chế kinh khủng, giờ không biết phải làm thế nào.

I_Newbie

Reaction score
1
Tiếng máy nén làm rung tường do kết cấu tường yếu mà cục nóng bắt vào tường. Tiếng rung nó cộng hưởng nên vang vào phòng gây tiếng uuuu.

Mình cũng bị

bangdienc9

Reaction score
0
Trước điều hoà nhà mình cũng thỉnh thoảng bị ù ù, nó bị khi để chế độ gió nhỏ nhất và nhiệt độ ngoài trời với trong phòng nhỏ hơn nhiệt độ mình set trên điều hoà. 3 ông bảo hành panasonic đến đo đạc các kiểu bảo k việc gì. Sau mình bỏ thêm tấm bông lọc bụi mỏng trên chỗ màng lọc gió điều hoà thì nó hết hẳn không kêu nữa . Nhưng gió ra yếu hơn.

via vozForums for iPhone

caophongcd12

Reaction score
0
bangdienc9 said:
Trước điều hoà nhà mình cũng thỉnh thoảng bị ù ù ( tiếng nhỏ thôi ), nó bị khi để chế độ gió nhỏ nhất cùng nhiệt độ ngoài trời và trong phòng nhỏ hơn nhiệt độ mình set trên điều hoà. 3 chú bảo hành panasonic đến đo đạc các kiểu bảo k việc gì. Sau này nghịch ngợm mình bỏ thêm tấm bông lọc bụi mỏng trên chỗ màng lọc gió điều hoà thì nó êm ru không kêu nữa . Nhưng gió ra yếu hơn xíu.
Bonus thêm cái ảnh bảo hành panasonic. Đợt đó may mắn có bác giám đốc kĩ thuật bên malay về đi bảo hành cùng nên kiểm tra khá kĩ ( bác đen đen ) :beauty:
Ảnh
via vozForums for iPhone
Thấm cả mảng tường thế kia
Gửi từ Xiaomi Mi MIX 2 bằng vozFApp