Giờ chơi Butterfly còn hợp lý k các bác?

zonzongl

Reaction score
0
như title ạ. giờ chơi butter còn hợp thời k các bác?
thấy murad các thứ có vẻ nổi quá ạ...
với cả em nó lên đồ mùa này ntn vậy ạ? :gach:
mong các bác tư vấn. :beauty:

hanloc2709

Reaction score
0
zonzongl said:
như title ạ. giờ chơi butter còn hợp thời k các bác?
thấy murad các thứ có vẻ nổi quá ạ...
với cả em nó lên đồ mùa này ntn vậy ạ? :gach:
mong các bác tư vấn. :beauty:
Vẫn ngon nhé bạn, khúc sau mùa 3 là nó được buff tăng thêm sức mạnh của skill rồi, còn cái nội tại từ hồi 8% máu lên 12% máu thì đã lên từ trước đó, nói chung thì đánh vẫn ngon, " ra vào " hợp lí thì rất ok. :sogood:
Tui thì đánh con sát thủ đầu tiên là con này nên đánh từ full damage rừng, full damage lane, semi - damage thì tui thấy đánh semi là ổn nhất, khó chết với nhây được, nhược điểm là đánh quái rừng máu không lên như con na cà rốt :chaymau:, bởi vậy cần canh con rồng nhỏ ăn liên tục.
Đồ thì, búa rừng - thương xuyên phá - giày hermes/ giày phù thủy( có kháng hiệu ứng) - liềm đoạt mệnh( 1s bất tử bá đạo) - áo choàng phù thủy - dây chuyền troy (món cuối tùy tình hình trận đấu, nếu nhây quá thì nên lên giáp bất tử, còn damage bên nó mạnh quá thì lên giáp phản đòn) :byebye:

thehuypt

Reaction score
0
Đánh con này đúng kiểu lên voi xuống chó, Nhảy vào đội hình xả nguyên combo mà k có thằng nào nằm xuống là sấp mặt, còn có thằng chết thì nó luộc cả team :*

zonzongl

Reaction score
0
hanloc2709 said:
Vẫn ngon nhé bạn, khúc sau mùa 3 là nó được buff tăng thêm sức mạnh của skill rồi, còn cái nội tại từ hồi 8% máu lên 12% máu thì đã lên từ trước đó, nói chung thì đánh vẫn ngon, " ra vào " hợp lí thì rất ok. :sogood:
Tui thì đánh con sát thủ đầu tiên là con này nên đánh từ full damage rừng, full damage lane, semi - damage thì tui thấy đánh semi là ổn nhất, khó chết với nhây được, nhược điểm là đánh quái rừng máu không lên như con na cà rốt :chaymau:, bởi vậy cần canh con rồng nhỏ ăn liên tục.
Đồ thì, búa rừng - thương xuyên phá - giày hermes/ giày phù thủy( có kháng hiệu ứng) - liềm đoạt mệnh( 1s bất tử bá đạo) - áo choàng phù thủy - dây chuyền troy (món cuối tùy tình hình trận đấu, nếu nhây quá thì nên lên giáp bất tử, còn damage bên nó mạnh quá thì lên giáp phản đòn) :byebye:
quá tâm huyết bác ạ. đi lane cũng lên đồ rừng như kiểu team 2 rừng luôn hay s bác?

zonzongl

Reaction score
0
thehuypt said:
Đánh con này đúng kiểu lên voi xuống chó, Nhảy vào đội hình xả nguyên combo mà k có thằng nào nằm xuống là sấp mặt, còn có thằng chết thì nó luộc cả team :*
chuẩn luôn bác ạ. nhiều khi lao vô mà target nhầm là xác cmn định luôn. :v

hanloc2709

Reaction score
0
zonzongl said:
quá tâm huyết bác ạ. đi lane cũng lên đồ rừng như kiểu team 2 rừng luôn hay s bác?

e đang lên kiểu semitank: đồ rừng - hermes - áo choàng lửa - muramasha - troy - nanh firrner (chẳng biết đúng chính tả k nữa, tự thấy sai sai) :sexy:
Thật ra cũng chẳng phải tâm huyết gì, lần đầu tiên chơi game này (giữa mùa 2 ) cầm con tv đi rừng, trình còi nó đánh gà mà thọt kinh dị, từ đó cạch vị trí rừng luôn, toàn đánh tank với ap, qua mùa sau vô tình lướt youtube thấy nó chỉ cách đi rừng con but cái ngộ ra nhiều cái ngu của mình lúc trước, rồi cũng vào đánh thử thấy đã quá nên dính luôn (hiện tại thì đang chơi ormar yolo cảm giác hành hạ, cù nhây, thoát hiểm trong gang tất với địch :sogood:)
Còn về lên đồ thì mình nghĩ nếu đi lane thì bỏ đồ rừng đi, tại đồ rừng options đồ nó thua đồ lane, lại không hưởng được bonus (exp, gold) của đồ rừng nữa.
Thấy kiếm mura với nanh fenrir hiện tại đối với but ít hiệu quả hơn mấy món khác, nên tập trung vào xuyên giáp thấy hay hơn, áo choàng lửa cũng hay mà không có tác dụng làm chậm như áo băng giá, tại skill con but nó có time làm chậm thấp với hiệu ứng làm chậm ít, nên chơi áo băng để kết thúc nhanh gọn hơn tí.
zonzongl said:
chuẩn luôn bác ạ. nhiều khi lao vô mà target nhầm là xác cmn định luôn. :v
Thường thì con but mình là loại vét máng, nên khoảng gần cuối combat mới vào, còn vào trước thì nên đi vòng hay núp lùm chụp mấy con ad ap trước, ưu tiên ad, tại ad damage cao hơn ap nhưng skill chạy không nhiều.
P/S: Để ý tí, thì thường mấy thằng cao thủ nó đánh but nó hạn chế dùng skill nhảy đầu tiên, nó hay camp hoặc úp thẳng vào (bắt lẻ) dùng skill 1 > skill 2 > skill cuối (để khi bên kia chạy nó bắt được liền :sexy:)

coosride

Reaction score
0
cá nhân em không thích con này, em gọi là chuyên viên vét máng, đội hình nó mà có mấy con khống chế mạnh như alice thì đứng ngoài ngó luôn, bác mà mua mua murad đánh sướng hơn nhiều.

jono

Reaction score
0
zonzongl said:

e đang lên kiểu semitank: đồ rừng - hermes - áo choàng lửa - muramasha - troy - nanh firrner (chẳng biết đúng chính tả k nữa, tự thấy sai sai) :sexy:
Bỏ giày hermes đi, lên giày kháng phép ( có -35% kháng hiệu ứng ) ngon hơn. Biết rằng giày hermes là để đảo lane cho nhanh nhưng ko có kháng dễ sấp mặt.
Có thể thay luôn kiếm muramasa bằng thương xuyên phá ( có 10% tốc độ di chuyển khi ngoài giao tranh, bù lại tốc cho đôi giày ), quan trọng là thương xuyên phá nó - sạch giáp của tụi ad - ap, rất thích hợp với những con sát thủ.
Nếu đi lane butter bây giờ chỉ cần 2 món chính là thương loginus thương xuyên phá, còn đâu đúc hết giáp vs kháng phép. Vào cb cù nhây ngon vét sướng.
Sent from my iPhone using vozForums

inori yuzurihaGC

Reaction score
0
jono said:
Bỏ giày hermes đi, lên giày kháng phép ( có -35% kháng hiệu ứng ) ngon hơn. Biết rằng giày hermes là để đảo lane cho nhanh nhưng ko có kháng dễ sấp mặt.
Có thể thay luôn kiếm muramasa bằng thương xuyên phá ( có 10% tốc độ di chuyển khi ngoài giao tranh, bù lại tốc cho đôi giày ), quan trọng là thương xuyên phá nó - sạch giáp của tụi ad - ap, rất thích hợp với những con sát thủ.
Nếu đi lane butter bây giờ chỉ cần 2 món chính là thương loginus thương xuyên phá, còn đâu đúc hết giáp vs kháng phép. Vào cb cù nhây ngon vét sướng.

Sent from my iPhone using vozForums
E tưởng thím giác ngộ lý tưởng cách mạng t chứ:sexy: vẫn lưu luyến chưa dứt đc hẳn à :shame: