Giáo dục bậc tiểu học: Tư duy kém nhưng vẫn được 10' toán 5 năm liền...

batcandoi

Reaction score
0
Ko bik ở đâu chứ sg tiểu học 20 điểm 2 môn cả rổ. Đứa nào mà dưới 18 điểm là bik là ở dạng mất căn bản (cỡ ko thuộc nổi bảng cửu chương). Riêng sg mấy năm nay đem mấy toán thực tế ra thi. Lòi ra một đống vấn đề thực tế thường gặp mà hs ko bik vận dụng kiến trức đã học để áp vào mà sử dụng. Bởi vậy xảy ra nhiều bài đơn giản như bài tuyển sinh lớp 10 vừa rồi của lớp 6 mà lớp 9 cũng ko giải được.

boyplayhon

Reaction score
0
Công nhận có thằng cháu chỉ toán cho nó , nó chỉ biết làm thôi chứ ko biết giải thích , hỏi thì nói cô chỉ như thế

nicktui123

Reaction score
0
phụ huynh cứ thấy điểm cao là duyệt rồi chứ quan tâm gì nữa

tieu.thuy

Reaction score
0
Các thím có tưởng tượng được lớp 9 toán 7 8 phẩy mà cộng trừ số ấm số dương không biết làm không???
kèm đứa em họ thi vào lớp 10 mà nó ngu đell thể tả.chán cái giáo dục đông lào quá.

Gửi từ Sony F8331 bằng vozFApp

xharu.panx

Reaction score
1
Hoang mang quá. Con tôi 4 năm nữa vào lớp 1. Tôi thì thi đh cũng 8.5d toán 2007 nên nghĩ cũng đủ tự tin dậy con. Tuy nhiên cô giáo dậy kiểu này mình mình nắn có nổi không.

langkhachcnkt

Reaction score
0
bush2000 said:
Lớp 3 lớp 4 gì đã học rồi . Lớp 5 bắt đầu có dạng phương trình 2 ẩn rồi
Lớp 5 mới học số thập phân. Lớp 4 bắt đầu học phân số và các phép tính với phân số.
via vozForums for iPhone

yeuthethao01

Reaction score
0
xharu.panx said:
Hoang mang quá. Con tôi 4 năm nữa vào lớp 1. Tôi thì thi đh cũng 8.5d toán 2007 nên nghĩ cũng đủ tự tin dậy con. Tuy nhiên cô giáo dậy kiểu này mình mình nắn có nổi không.
Cô giáo toàn đứa ngày xưa học ngu vl.cả cấp 2 lẫn cấp 3

langkhachcnkt

Reaction score
0
batcandoi said:
Ko bik ở đâu chứ sg tiểu học 20 điểm 2 môn cả rổ. Đứa nào mà dưới 18 điểm là bik là ở dạng mất căn bản (cỡ ko thuộc nổi bảng cửu chương). Riêng sg mấy năm nay đem mấy toán thực tế ra thi. Lòi ra một đống vấn đề thực tế thường gặp mà hs ko bik vận dụng kiến trức đã học để áp vào mà sử dụng. Bởi vậy xảy ra nhiều bài đơn giản như bài tuyển sinh lớp 10 vừa rồi của lớp 6 mà lớp 9 cũng ko giải được.
Chính xác. Gd vn nó bị cái bệnh thành tích. Đã công lập thì thành tích như bệnh ung thư ko chữa đc. Trên ép xuống phòng-trường-gv-hs. Ai cũng muốn có thành tích đẹp để báo cáo. Nhất là hiệu trg. Có thành tích làm phông bạt cho phụ huynh- hs đông hơn- làm kinh tế. Đang nói riêng ở sg nhé. Nơi khác ko ở nên ko nhận xét. Ngày xưa mình ở miền núi thì ko có chuyện này
via vozForums for iPhone

Mr.X 2014

Reaction score
0
Giờ có giáo viên đứng tuổi dạy theo form cũ thì oke chứ đứa cháu tôi
dốt hơn cả cậu nó ngày xưa nữa

Yeu Chi Hang Xom

Reaction score
0
7 năm rồi éo làm toán nữa mà hôm rồi về dạy thằng em lớp 12 vì nó éo hiểu cái câu tìm điều kiện của tham số để PT có ba nghiệm ,mình bảo nó bài này giống với kiểu tìm điều kiện để 2 đồ thị cắt nhau tại 3 điểm ,cô lập tham số rồi đạo hàm 1 cái xong vẽ bảng biến thiên là ra mà nó éo tin . 2 bài thực chất là 1 dạng nhưng cô chưa dạy dạng đó nên éo biết . Quỳ .