Giá SSD đang giảm mạnh

zayken

Reaction score
0
kien18t said:
Máy e 16gb lận mà. Nó toàn thừa 40% ram mà win vẫn set 1gb ảo nhìn khá mất cảm tình :sosad::sosad::sosad::sosad:
máy mình cũng 16GB ram, lỡ tay tắt pagefile đi, rồi vào dota2 quẩy dc 30p văng game cmnl :surrender: trong khi game chỉ ăn 5/16GB ram.
cuối cùng vẫn phải set 2GB cho page file

kien18t

Reaction score
0
zayken said:
máy mình cũng 16GB ram, lỡ tay tắt pagefile đi, rồi vào dota2 quẩy dc 30p văng game cmnl :surrender: trong khi game chỉ ăn 5/16GB ram.
cuối cùng vẫn phải set 2GB cho page file
V là do windows hả bác :sosad::sosad::sosad::sosad::sosad:

Nipin

Reaction score
0
pagefile tôi để 512MB từ hồi còn laptop 8GB mà chưa bao giờ thấy vấn đề :/

garik

Reaction score
1
Propofol said:
Sao con ssd mSata samsung nó lại mắc hơn 250gb loại sata/m2 nhỉ vậy nhỉ ?

250gb mà 1tr5-1tr8

Mấy thím cho hỏi ssd samsung bảo hành 5 năm ở trung tâm trên toàn quốc phải không nhỉ?
Vì M.2 SATA là đại trà còn mSATA là hàng khó bán nên ngâm lâu, phải để giá cao vì cái chuẩn này đã bị khai tử, trong tương lai không được sản xuất nữa. Mấy cái mSATA còn bán hiện giờ toàn hàng sản xuất lâu rồi không đó mà :gach:

baby

Reaction score
1
Nipin said:
pagefile tôi để 512MB từ hồi còn laptop 8GB mà chưa bao giờ thấy vấn đề :/
Còn tùy vào cái máy tính đó thường làm gì :doubt: 5568

sehtr.6

Reaction score
0
sao SATA với NVME 256GB giờ cách nhau có mấy chục ngàn vậy mấy bác, có nên mua NVME giá rẻ ko?

Megapixels

Reaction score
0
okaybn said:
Mua ssd hàng tàu được không các b? Định lấy con này làm ổ cứng cài hệ điều hành di động
https://www.sendo.vn/o-cung-ssd-vase...-20758945.html
Mình đang dùng con này bản 240GB, test thử CrystalDiskMark thấy cũng ổn. Không biết test tốc độ đọc/ghi file thực tế như thế nào nhỉ? Mình copy từ HDD sang SSD tốc độ có 140MB/s, nghi do bị nghẽn cổ chai cái HDD, nhà thì chả có cái SSD xịn nào khác để test.
Gửi từ HTC 10 bằng vozFApp

okaybn

Reaction score
0
Megapixels said:
Mình đang dùng con này bản 240GB, test thử CrystalDiskMark thấy cũng ổn. Không biết test tốc độ đọc/ghi file thực tế như thế nào nhỉ? Mình copy từ HDD sang SSD tốc độ có 140MB/s, nghi do bị nghẽn cổ chai cái HDD, nhà thì chả có cái SSD xịn nào khác để test.

Gửi từ HTC 10 bằng vozFApp
Tốc độ này phụ thuộc gói tin bạn chép, họ công bố là dạng file nặng kiểu tính bằng GB đấy. Chứ file rời rạc và kB lấy đâu ra được tốc độ đó.

Nghe bạn nói thì cái SSD này ổn phết, săn hàng giảm giá làm 1 con cài Ubuntu di động. (rẻ hơn thằng SSD của HP 150k đấy) :beauty: