Giá SSD đang giảm mạnh

sweetdariane

Reaction score
0
Memoryzone bán con pm981a 512gb có 1m9 mua về cài win có ổn không các thým

Gửi từ HUAWEI INE-LX2 bằng vozFApp

meohen2109

Reaction score
0
Cả nhà cho hỏi,

Giờ mình muốn nâng ssd cho cái máy bàn thì nên mua ssd có đầu SATA 3 hay chân cắm thẳng vào main nhỉ?

Thanks

damtac84

Reaction score
0
meohen2109 said:
Cả nhà cho hỏi,

Giờ mình muốn nâng ssd cho cái máy bàn thì nên mua ssd có đầu SATA 3 hay chân cắm thẳng vào main nhỉ?

Thanks
Đầu tiên thím cần biết mainboard hỗ trợ những j. Sau đó tính đến nhu cầu sử dụng. Cá nhân thấy nếu ko có nhu cầu đặc biệt thì SATA3 đủ rồi. Lấy loại 2.5" cho nó tản nhiệt tốt. Để trần trụi nhiệt có vẻ cao, hơi... xót :sweat:

meohen2109

Reaction score
0
damtac84 said:
Đầu tiên thím cần biết mainboard hỗ trợ những j. Sau đó tính đến nhu cầu sử dụng. Cá nhân thấy nếu ko có nhu cầu đặc biệt thì SATA3 đủ rồi. Lấy loại 2.5" cho nó tản nhiệt tốt. Để trần trụi nhiệt có vẻ cao, hơi... xót :sweat:
Mình dùng để cài win load, cho nhanh thôi. Dung lượng 120 ~ 240 là đẹp.

Main máy ở nhà nên ko nhớ rõ mã, nhưng có nhớ là main msi, đang cắm gtx 950, còn dư một khe pci.

HuyRongDen

Reaction score
1
cuabacang said:
Mình đang ngồi nghiên cứu cái boot win từ ssd nvme với main dòng cũ, thấy chỉ có dòng samsung pro có chip riêng hỗ trợ thay cho bios của main. Anh em nào dùng vụ này xác nhận với ?
Mấy dòng B75 cũ có thể Mod BIOS rồi Boot qua Adapter đó, tuy nhiên mình thấy khá mất công và đổi lại không nhiều.
sweetdariane said:
Memoryzone bán con pm981a 512gb có 1m9 mua về cài win có ổn không các thým :beauty:
Gửi từ HUAWEI INE-LX2 bằng vozFApp
Ngon thế, bữa mua PM981 512Gb 1m5 còn bảo hành 3 năm nhưng mà tốc độ không bằng con PM981A :sosad:.

bakstaber

Reaction score
0
SSD thì giảm mạnh, mà RAM thì tăng như xe đua
có SSD rồi giờ muốn nâng cấp RAM cũng phân vân quá