[ Giá Gốc ] những món hàng mà bạn biết giá gốc?

zachariah1234

Reaction score
8
Khi mua những món hàng đôi lúc mầy thím chắc cũng không biết nó giá gốc bao nhiêu? Đôi khi mua hớ và đôi lúc mua xong đến bây giờ cũng không biết mua đắt hay rẻ.

Mà nói chính xác hơn đắt hay rẻ tùy thuộc vào độ " chịu chơi" của từng cá nhân do hoàn cảnh, thu nhập, thói quen xài tiền,...Mà nói cho cùng giá mắc hay không mắc không có điểm dừng và cố định, tùy thuộc vào mỗi người mà thôi.

Em trước cũng đi săn lùng vì chuyên nhập và bán lẻ 1 số món nên cũng biết. Nay làm top show 1 số món mà em biết, cái này chỉ là giá mà em thấy thấp nhất. Thím nào biết giá gốc hơn thì nói cho anh em biết. Top này cũng chỉ là thảo luận vui chứ không có kiểu bóc phốt hay tinh tướng tỏ vẻ gì đâu nha mấy thím. Tùy vào quan điểm thôi nên đừng ném đá mất hay.

Lưu ý cấm chém gió, pr, hay xạo lol trong top này. Em sẽ cập nhật những món mà em từng biết.

Nói ví dụ : thằng bán cá khô đem lên núi bán với giá x2 thì bà con miền núi khen rẻ vì cá muối rất hiếm. Ngược lại thằng miền núi đem thịt nai xuống biển thì bán giá x3 , dân miền biển vẫn thấy rẻ. Thế nhưng bán giá x2 cho dân bản địa thì ăn đá vào mõm liền.

THÍM NÀO CÓ MÓN NÀO MUỐN HỎI GIÁ THÌ ĐĂNG HÌNH LÊN EM BIẾT EM SẼ NÓI GIÁ.

Hàng 39k thì khỏi nói rẻ tuột quần: giá chung từ 19k-23k là cao, hàng gì cũng có tiện đây up vài tấm hình:

đồ chơi, thới, thảm, kéo, dao, đồ nhựa mặt hàng nào cũng có,..

Update tạm vài món nay mai sẽ update thêm

1/Đầu tiên là nón bảo hiểm:
_ Nhiều loại nón:
+ Nón 3/4 loại thường: giá bèo bọt 55-60k đặc điểm phân biệt : quay có cái nút bóp màu đỏ nhìn hơi yếu ớt.

+ nón bảo hiểm 5/5 thường hoặc nón các loại có dán logo : agribank, vietcombank,vietjet, grap... có giá bèo bọt : 29-30k là cùng

+ Nón sơn : 25k
+ Nón honda: 25k

+ dao thái lan kiwi: dao xịn made in thailand giá 11k, hàng lõm bằng sắt không có chữ made in thailand giá 1k3

+ dao thailand kiwi cán cây mắc hơn 1k : 12k

Dao kingfish( chặt dừa siêu ngon, lâu lục) : 45k, có loại dao tựa tựa kingfish mà mũi nhọn japan thì 50k

+ dao gọt trái cây 5k5 hay 6k :

Bàn chải súc miệng thì rẻ thúi luôn: bàn chải than tre, bàn chải trẻ em, bàn chải trong... từ 2k5 - 5k5 thôi

_ bàn chải kim nguyên 2k5/ cây

_ bàn chải hán quốc, than tre 5k5/ cây

_ bàn chải trẻ em từ 9k5-11k

Chảo thì ui thôi nó rẻ thúi luôn: từ 30k tới99k rẻ thúi luôn

kem đánh răng thái closeup (19k) , sensodyne (19k).. còn nhiều loại khác, như ps mini giá tuột quần,

Hàng 39k thì khỏi nói rẻ tuột quần: giá chung từ 19k-23k là cao, hàng gì cũng có tiện đây up vài tấm hình:

đồ chơi, thới, thảm, kéo, dao, đồ nhựa mặt hàng nào cũng có,...

zachariah1234

Reaction score
8
Hàng 39k thì khỏi nói rẻ tuột quần: từ 19-23k-25k là cùng

Hàng gì cũng có, anh em nào muốn biết giá cứ comment em trả lời nếu biết.

đồ chơi, thảm vải , dao kéo, nồi niêu xong chảo,... bùi nhùi, muỗng đũa....

Samuel Eto'o

Reaction score
2
Quan trọng ko phải giá gốc hay không gốc. Vì để mua đc giá như bạn nói thì phải đi đến tận nơi gốc mới mua đc giá đó. Giả dụ bạn phải chạy 5km để mua giá gốc kem đánh răng 19k với việc bỏ 22k mua kem đánh răng? Hoặc bạn ko biết chỗ mua giá gốc. Cơ bản giá gốc là giá bạn nói cộng trừ từ 5k-20k. Ở đâu mua đc nón bảo hiểm 30k, mình mua 90k cũng mua vì ko có thời gian + tiền bạc để đi đến nơi mua giá gốc. Giá gốc phải bán sát bên nhà bạn thì mới mua đc thôi

zachariah1234

Reaction score
8
Samuel Eto'o said:
Quan trọng ko phải giá gốc hay không gốc. Vì để mua đc giá như bạn nói thì phải đi đến tận nơi gốc mới mua đc giá đó. Giả dụ bạn phải chạy 5km để mua giá gốc kem đánh răng 19k với việc bỏ 22k mua kem đánh răng? Hoặc bạn ko biết chỗ mua giá gốc. Cơ bản giá gốc là giá bạn nói cộng trừ từ 5k-20k. Ở đâu mua đc nón bảo hiểm 30k, mình mua 90k cũng mua vì ko có thời gian tiền bạc để đi đến nơi mua giá gốc. Giá gốc phải bán sát bên nhà bạn thì mới mua đc thôi
thì nói cho mấy thím biết thật sự giá món đồ mà mình đang xài, hoặc mấy thím nào thắc mắc món nào đang xài giá bao nhiêu. Chứ nếu nói cà khịa giá tiền kiểu sân si lại tận nơi mua thì ai rãnh mà đi. Tiền công đi đứng hết bao nhiêu để tiết kiệm dc vài k .

Etihad said:
rãnh lờ quá mày ơi
thím không có buôn bán sĩ thím nói rảnh lờ. Nhiều người họ lớ ngớ mua về buôn chỉ cần chênh 1k thôi đi 1 kiện hàng xe tải là bay vài chai đó thím.
em dân buôn em biết nên nói ai thích thì nghe thôi. Thím mua lẻ nên đâu có quan tâm

man_in_black

Reaction score
0
Mấy món nầy mua ở đâu thím. đang cần mua vài cái bàn chải than tre

man_in_black

Reaction score
0
Mấy món nầy mua ở đâu thím. đang cần mua vài cái bàn chải than tre