Gia đình Xuất phát điểm tốt thì con dễ thành công hơn??

ayrnl

Reaction score
2
Quan trọng tư duy, nhận thức của từng đứa nó như thế nào. Hoàn cảnh gia đình chỉ là bước đệm thôi.

asklyking

Reaction score
0
Bình tĩnh mà phấn đấu thôi.
Mỗi ng 1 hướng. Ko ăn chơi đua đòi chịu khó làm ăn có chút thông minh thì nghèo sao nổi. :adore:
Nói thế chứ nhiều lúc cũng tủi thân vl. :sosad:

via vozForums for iPhone

ronnie

Reaction score
0
Zyngo said:
Có 2 thằng ở quê.
Thằng 1: nhà mở cơ sở sản xuất nhưng nó lại chọn thi cảnh sát mà ko đậu, nó đi lính nghĩa vụ 1 thời gian giờ lại về tiếp quản cơ sở đó. Nó mới mua con 4b:-s
Thằng 2: nhà mở cơ sở làm đồ đá, bia mộ. Nó đi học về giờ mở cty gì gì đó. Cũng thuộc dạng winner 4b
:sad::sad:
Còn thằng thứ 3 này mình khâm phục nhất, nó xuất phát điểm =0 tự lực cánh sinh buôn bán kinh doanh mà giờ mua đc nhà với 4b rồi:amazed:

via vozForums for iPhone
VL tôi đi 4b từ 2009 đến giờ, đổi 3 chiếc rồi, chẳng thấy gì là winner cả :surrender:
Winner bây giờ phải theo chuẩn Voz 350, nhà HN SG, có thẻ xanh càng tốt :sosad:

gaododo

Reaction score
0
Mai phen có 4b chưa mà kêu người ta là bạn, mai phen 2b thì ko có cửa bạn với 3 thằng đó đâu nhé

gaododo

Reaction score
0
ronnie said:
VL tôi đi 4b từ 2009 đến giờ, đổi 3 chiếc rồi, chẳng thấy gì là winner cả :surrender:
Winner bây giờ phải theo chuẩn Voz 350, nhà HN SG, có thẻ xanh càng tốt :sosad:
Chuẩn, hồi t học đại học nhà đã kêu t mua 4b mà đi, có điều hồi đó nhỏ ngu dại chê thích đi 2b, giờ muốn mua 4b thì bị thằng sếp để ý nên chưa dám mua, nhọ vc:sosad:

Zyngo

Reaction score
0
WENBIE said:
Buồn vì tham sân si chứ sao
Giờ đăng ký tập gym đi cho có mục tiêu phấn đấu
Gym ko làm mình giàu lên đc fen ạ.
Giờ fen nên hướng theo dớt sim bồ

via vozForums for iPhone

blue_sky666

Reaction score
0
Zyngo said:

via vozForums for iPhone
:bye::bye::bye::bye:

Gửi từ Nokia 6300 bằng vozFApp

WENBIE

Reaction score
4
Zyngo said:

via vozForums for iPhone
Fen body ngon mới kiếm đc vợ giàu

kokakevn

Reaction score
0
bố mẹ có của thì ngày càng hỗ trợ dc cho con cái nhiều..

mình đi làm mỗi tháng phải đóng góp vào 2/3 tiền lương mẹ rồi thậm chi 3/4... làm mãi có mua dc cái gì đâu, chưa nói là đầu tư v.v.v nhìn thằng bạn nhà nó có, từ bé giờ nó ko đóng góp gì nên đi dạy thêm đồ thôi cũng có tiền, còn dc gia đình hỗ trợ thêm mở quán ăn, đầu tư đủ thứ thấy mà ham.. dù nó lỗ sml ra 3 4 năm nay nhưng ngta vẫn cứ khen nó giỏi, cuối năm nó vẫn mua xe..

ngẫm mình thì cũng muốn kinh doanh cái này cái kia vẽ ý tưởng đủ kiểu mà mãi éo làm dc vì vốn ko có mà lại ko thể nghỉ chỗ làm hiện tại để tập trung làm:sosad:

gaododo

Reaction score
0
kokakevn said:
bố mẹ có của thì ngày càng hỗ trợ dc cho con cái nhiều..

mình đi làm mỗi tháng phải đóng góp vào 2/3 tiền lương mẹ rồi thậm chi 3/4... làm mãi có mua dc cái gì đâu, chưa nói là đầu tư v.v.v nhìn thằng bạn nhà nó có, từ bé giờ nó ko đóng góp gì nên đi dạy thêm đồ thôi cũng có tiền, còn dc gia đình hỗ trợ thêm mở quán ăn, đầu tư đủ thứ thấy mà ham.. dù nó lỗ sml ra 3 4 năm nay nhưng ngta vẫn cứ khen nó giỏi, cuối năm nó vẫn mua xe..

ngẫm mình thì cũng muốn kinh doanh cái này cái kia vẽ ý tưởng đủ kiểu mà mãi éo làm dc vì vốn ko có mà lại ko thể nghỉ chỗ làm hiện tại để tập trung làm:sosad:
fen nên buôn hàng trắng một lần cho có vốn fen ah