Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

blastkick

Reaction score
0
sammy1705 said:
1. Theo mình nên dùng mấy dạng sáp khô cứng, nếu thím chăm dưỡng thì cũng chỉ cần prestyle bằng bona fide hoặc quicksand và một chút rr hoặc quicksand để chỉnh tóc thôi
2. Có tiền thì làm hẳn gội xả kevin murphy/ hanz de fuko, không thím cũng có thể mua cặp gội xả của ogx cũng khá ổn
3. Có thay đổi mùi, vì vậy nên chọn sáp nào không mùi mà dùng.
Quicksand không phải tệ nếu biết dùng đâu thím ạ :) còn một số dòng nữa lâu e cũng k cập nhật tình hình wax pom nên cũng k kể nên chỉ nói đến đây được thôi, mời thím nào có exp hơn vào tiếp
Mình mơi nhập môn thể loại này nên khó quả sợ dùng ko được. Tóc mình đã khô rồi mà QS nghe nói thuộc dạng vô cùng khô và dễ gây rụng tóc nên cũng ớn

zen0s

Reaction score
0
blastkick said:
Ủa sao mình xem review của các youtuber bảo là RR thì rít mà NR thì mượt mền hơn nhỉ
NR Mượt là mượt hơn so vs RR :d

Voldedore

Reaction score
0
Hôm vừa rồi đi cắt xong lỡ tay mua nhầm con Claywax. Lên mạng xem thấy em nó bị chửi quá xá mặc dù mình vuốt thấy khá hài lòng. Chủ yếu do nó có chứa mấy độc chất có hại nên cũng hơi sợ (hồi trước em xài wax rẻ tiền nên bị rụng tóc).

Nhờ các bác tư vấn cho em 1 con khác tương tự với ạ.

Tóc em thuộc hàng khô, cứng và dày, tóc khá ngắn vuốt ngược xéo lên (em cũng không rõ là kiểu đó gọi là gì).

Con hàng nào không bóng, hold ổn dễ restyle lại ạ. Em thấy con volcanic clay dạo trước được đánh giá tốt quá không biết giờ còn giữ được phong độ không nhỉ? Tầm tiền có thể chi 300-500k ạ. Ưu tiên mấy em travel size (để mau hết thử con khác).

khanhhq2k

Reaction score
0
Voldedore said:
Hôm vừa rồi đi cắt xong lỡ tay mua nhầm con Claywax. Lên mạng xem thấy em nó bị chửi quá xá mặc dù mình vuốt thấy khá hài lòng. Chủ yếu do nó có chứa mấy độc chất có hại nên cũng hơi sợ (hồi trước em xài wax rẻ tiền nên bị rụng tóc).

Nhờ các bác tư vấn cho em 1 con khác tương tự với ạ.

Tóc em thuộc hàng khô, cứng và dày, tóc khá ngắn vuốt ngược xéo lên (em cũng không rõ là kiểu đó gọi là gì).

Con hàng nào không bóng, hold ổn dễ restyle lại ạ. Em thấy con volcanic clay dạo trước được đánh giá tốt quá không biết giờ còn giữ được phong độ không nhỉ? Tầm tiền có thể chi 300-500k ạ. Ưu tiên mấy em travel size (để mau hết thử con khác).
Blumaan Cavalier thôi giáo sư

kiếm ông nào xài chán bán lại cho rẻ, còn mua mới thì hơn 4 xị :gach:

alicubeo

Reaction score
1
glorymanz said:
Mua hàng Việt dùng thử xem, thấy của the gents bay, saigon hustler,... cũng ok mà.
Pomade Saigon Hustler như mứt ấy, ai ở sg muốn test thì ib, t pass free luôn, k lấy 1 chinh

akaD04

Reaction score
0
Các bác tư vấn giúp m tầm 4-500k nên dùng sáp nào cho tóc mềm với dầu nhỉ. Đang dùng 18.21 clay mà chỉ đc tầm trưa là vuốt tóc thấy dầu vđ r với hold cũng k tốt lắm
. Mà ngồi văn phòng mát chứ k phải hoạt động gì nhiều.

Voldedore

Reaction score
0
khanhhq2k said:

:beauty:

Miền nam thì mua ở shop nào tin tưởng bác nhỉ?

blastkick

Reaction score
0
khanhhq2k said:

1. Blumaan tê giác chả ra cái gì đâu, đừng thử làm gì cho mất công bạn ơi, còn Night rider thấy nhiều người đánh giá ổn, thậm chí ổn hơn Rough rider :adore:

2. Tóc khô sơ thì hãy bắt đầu bằng việc ko xài clear và head&shoulder nữa :gach: mà chuyển qua mấy con lành tính hơn như dove chẳng hạn?

tiếp theo là nên mua dầu xả về xài sau khi gội, theo mình thấy nên đầu tư dầu xả của HDF hoặc là Kevin Murphy như bác gì đã nói ở trên, nếu mà ngân sách ko nhiều lắm thì mua dầu xả xịn trước, mình đang xài xả của kevin thấy ok, dầu gội kevin thì thấy rít nên không ưng lắm :chaymau:

Nên cách ngày gội đầu 1 lần, mấy ngày ko gội thì xả nước cho bớt wax, thấy hơi nặng đầu thì xài chút dầu xả cho wax trôi bớt

Hiện tại mình đang xài chai dầu dưỡng Moroccan oil, thấy tóc cũng mượt dần lên :beauty:

3. Có, mà không đáng kể, nên chọn mấy con sáp mùi cây cỏ, vani, cam chanh nhẹ nhàng, chống chỉ định mấy con như 18.21 hay mấy con mùi xà phòng, nước hoa rởm
Thanks bác
Mà cho hỏi trong này có ai xài original clay by hairzone chưa nhỉ. Cho xin review với. Xài hàng rởm rởm thử trước thử cho biết hiểu sơ về sáp trước rồi lên đồ xịn sau
via vozForums for iPhone

khanhhq2k

Reaction score
0
akaD04 said:
Các bác tư vấn giúp m tầm 4-500k nên dùng sáp nào cho tóc mềm với dầu nhỉ. Đang dùng 18.21 clay mà chỉ đc tầm trưa là vuốt tóc thấy dầu vđ r với hold cũng k tốt lắm :sosad:. Mà ngồi văn phòng mát chứ k phải hoạt động gì nhiều.
mình thấy có lọ dry wax của o'douds mới ra đó bạn, hoặc the oasis clay của templeton tonic, 2 lọ này là homebrew nên thành phần tự nhiên, gội rửa cũng ko khó lắm :byebye:

gần đây đi cắt tóc người ta hay vuốt cho mình con firsthand clay pomade, thấy cũng ok, mùi hơi chanh xả như kiểu mùi nước luộc ốc :gach:

Voldedore said:
:beauty:

Miền nam thì mua ở shop nào tin tưởng bác nhỉ?
có classic hoặc là clmensstore, mình hay mua ở clmenstore shopee(mình ko phải seeder shop này nhé, mua thấy ok nên giới thiệu ae thôi )