Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

mr.ckkim

Reaction score
0
Có thím nào mua còn zeuzel tonic dạng xịt chưa ạ? E thấy mới ra.
Tiện thể theo các thím con tonic này có nên bôi lên tóc để tự khô không hay là chỉ dùng để pre thông thường?

via vozForums for iPhone

reventon19

Reaction score
0
DGP said:
Mấy bác cho em hỏi bản 18.21 Clay với 18.21 Wax thì có gì khác nhau với ạ. Em đang dùng RR mà khô như rơm :(:)((

Gửi từ Realme RMX1971 bằng vozFApp
18.21 clay là Cream Clay, con wax là Clay wax.
Nó đặt tên làm người mua confuse vl :v
Dễ hiểu hơn thì , con wax xài cho dc tóc trung bình, dày
con Clay lại cho tóc mỏng.
Xài dc con RR thì nên xúc con wax nhóe

reventon19

Reaction score
0
quant1111 said:
Em pre bằng con templeton white whale tonics rồi sấy lên khá kỹ.
Apply con daimon lên khá dễ, đánh vào tay là tan, sau khi apply thì không khô lắm, volume lên rất ghê, như trong hình là em đã tới công ty sau khoảng 25p đội bảo hiểm. Hold khá, và tới khoảng trưa là khô rang luôn, khá là khô.

Sent from Xiaomi Redmi Note 5 using vozFApp
Khô như kiểu RR hay khô kiểu con wax của 18.21 hả thím.
Mà tóc thím dày ko ?

quant1111

Reaction score
0
reventon19 said:
Khô như kiểu RR hay khô kiểu con wax của 18.21 hả thím.
Mà tóc thím dày ko ?
tóc mình trung bình, cả rr và 18.21 mình đều chưa xài thím ơi, nó khô nhiều đó. mà so với con nào thì mình chả biết đường mà so :pudency:

khanhhq2k

Reaction score
0
DGP said:
Mấy bác cho em hỏi bản 18.21 Clay với 18.21 Wax thì có gì khác nhau với ạ. Em đang dùng RR mà khô như rơm :(:)((

Gửi từ Realme RMX1971 bằng vozFApp
clay nó nhiều đất sét, volume sẽ ra nhiều khô hơn wax, nếu bạn đang dùng RR thì thử 18.21 wax đi

mr.ckkim said:
Có thím nào mua còn zeuzel tonic dạng xịt chưa ạ? E thấy mới ra, không biết có khác gì không.
Tiện thể theo các thím con tonic này có nên bôi lên tóc để tự khô không hay là chỉ dùng để pre thông thường?

via vozForums for iPhone
con xịt này mình đang xài, bt mình để làm pre rồi sấy, lâu lâu lười sấy quá thì xịt lên đầu rồi chải đều ra thôi, nghe bảo cũng có công dụng dưỡng tóc nếu làm vậy :gach:

drinkfood19.05

Reaction score
0
khanhhq2k said:
thử pre thêm = bona fide/reuzel đi bạn, sẽ đỡ rít hơn, mà rít gãy tóc là tóc yếu mới dễ gãy, chứ tóc bt mình vuốt hoài có gãy mấy đâu :chaymau:
sao e thấy bảo review là con bona khô
pre = bona xong vuốt qs còn khô nữa
@@
bona fide hay reuzel thì tốt hơn ạ?

drinkfood19.05

Reaction score
0
khanhhq2k said:
thử pre thêm = bona fide/reuzel đi bạn, sẽ đỡ rít hơn, mà rít gãy tóc là tóc yếu mới dễ gãy, chứ tóc bt mình vuốt hoài có gãy mấy đâu :chaymau:
@@

khanhhq2k

Reaction score
0
drinkfood19.05 said:
@@
Reuzel ẩm hơn, sẽ hợp hơn với quick sand. Bona trên tóc mình cũng ổn, ko quá khô.

À hiện tại hình đang test con templeton tonics white whale clay, mình thấy con này ổn hơn RR, so với RR thì apply chỉ rít nhẹ, text nhiều, vol cao, tóc nhìn có sức sống hơn. Sau 8 tiếng ngồi vp thì vol sập chút, vuốt lại dễ dàng. Chắc mình sẽ dừng lại ở con này và dừng test loại mới :gach:
Hiện tại mình đã xài rr, gold digger, northen light, white whale và chưa xài hết hũ nào :pudency:

Resa

Reaction score
0
hunghuy44 said:
Chỗ nào dị thím, có thím nào biết chỗ nào ổn khu bình thạnh-gò vấp không :byebye:

Khuôn mặt trái tim, trán dô, nhiều tóc, tóc mềm tơ thì nên chọn kiểu tóc và loại đồ vuốt tóc nào mn nhỉ thanks :sexy:
https://www.facebook.com/C.Ktopviet
493/5 lê đức thọ, trong hẻm nha, chỗ đó chung với một spa
Gửi từ Samsung SM-J730G bằng vozFApp