Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

kimaruhn

Reaction score
0
Can't Hold Us said:
Em newbie các bác gợi ý em con hàng nào với, em muốn giữ nếp là chính với hơi hơi bóng là đc chứ đừng bóng quá, ko biết nên dùng wax hay gel hay pon nữa , :(( em tóc dày nhưng mềm với tơ ạ.
2x tuổi đầu lần đầu tìm hiểu sáp vào đọc cmt hoa mắt mà khó hiểu vãi :shot:
Khoan đã, sao tóc dày lại tơ được :sweat: hay ý bác là mật độ dày

reventon19

Reaction score
0
alicubeo said:
Tony barber ở Nguyễn Trãi, 100k cắt xả tóc vuốt wax/pomade, vì là tiệm bán các loại wax, pomade nên cắt xong cũng được dùng thử các loại tonic, sáp theo yêu cầu, có đủ các hiệu nước ngoài. Cắt đủ loại và hiện thì yên tâm là chưa có công nghiệp như Liêm, Vũ Trí

Old fashioned barbershop ở Phan Kế Bính, tiệm này 150k cắt xả vuốt pomade, mà chuyên cắt mấy kiểu classic, nói chung vào đây thì an tâm là có đầu classic đẹp, tuy nhiên 1 điểm cần lưu ý là tiệm này chỉ nhận book trước trên facebook. Tiệm này thì chủ yếu dùng mấy hàng pomade VN như The gent bays, Saigon Hustler.

À còn 1 tiệm ở Tên Lửa, Bình Tân, thấy trên youtube cắt đẹp mà xa nhà quá chưa có dịp đi, search Long Barber trên youtube xem thử.
Tony sắp tới lên 120k nhóe :v

commander

Reaction score
0
Đang tính lấy Morris Motley, có anh em nào xài qua rồi cho em xin ít ý kiến về dòng này với ạ. Tóc em là tóc xoăn, mật độ trung bình

BOT

Administrator
Reaction score
4
Đang tính lấy Morris Motley, có anh em nào xài qua rồi cho em xin ít ý kiến về dòng này với ạ. Tóc em là tóc xoăn, mật độ trung bình

dangquang1661

Reaction score
0
Thủ Đức có tiệm nào cắt tóc ổn không mấy thím. Vừa đầu tư hũ Claymation mà chưa có tiệm cắt tóc ưng ý

alicubeo

Reaction score
1
aura said:
Reuzel Clay Matte Pomade xài cho tóc dầu dc ko các bác, tóc mình hơi bung
73506
Theo kinh nghiệm của mình thì tóc bung mấy con kiểu này giữ nếp cũng chưa chắc đã ngon, đã thế mồ hôi dầu thì càng dễ bị trôi, thím chơi pomade gốc dầu thì hơn, giữ nếp khủng, mua loại tốt sẽ k bết.

reventon19 said:
Tony sắp tới lên 120k nhóe :v
Ờ, mới thấy nó đăng hqua :v

Can't Hold Us

Reaction score
0
nguoilamvu0n said:
tóc và style của bro khá giống mình, yêu cầu như bro thì dùng wax nhé.
Có gợi ý lọ nào được cho em ko bác ,loại em muốn giữ nếp kiểu mềm mềm thôi chứ đừng cứng quá, với ko hại tóc là được :beauty:
kimaruhn said:
Khoan đã, sao tóc dày lại tơ được :sweat: hay ý bác là mật độ dày
Tóc nhanh mọc, dày đen nhưng kiểu mềm oặt ấy thím ,chứ nó ko cứng, khó giữ nếp hơn tóc mấy thằng b em

aura

Reaction score
0
alicubeo said:
Theo kinh nghiệm của mình thì tóc bung mấy con kiểu này giữ nếp cũng chưa chắc đã ngon, đã thế mồ hôi dầu thì càng dễ bị trôi, thím chơi pomade gốc dầu thì hơn, giữ nếp khủng, mua loại tốt sẽ k bết.

Ờ, mới thấy nó đăng hqua :v
Thím suggest mấy con pomade gốc dầu với
73506

alicubeo

Reaction score
1
aura said:
Thím suggest mấy con pomade gốc dầu với
73506
Rẻ thì Murray's Superior, con này hôm đi cắt tóc thợ nó vuốt cho, hold trâu, build up vẫn ngon, gội 4 ngày chưa hết :rofl:

Đang dùng Reuzel pink thấy rất thích, apply dễ, k gây đứt tóc và rít như Murray's, có vẻ sẽ dễ gội hơn Murray's. Ngoài ra thím có thể check mấy con như Goon Grease, Reuzel Green, Lockhart's Heavy Hold. Nói chung thím nên đến mấy tiệm wax nhờ nó tư vấn thêm cho.

Đừng dùng hàng VN nha mai phen. Mình có hũ của Saigon Hustler mà dùng nó chán, bết dù mùi cũng ok:go:

kimaruhn

Reaction score
0
Can't Hold Us said:
Có gợi ý lọ nào được cho em ko bác ,loại em muốn giữ nếp kiểu mềm mềm thôi chứ đừng cứng quá, với ko hại tóc là được :beauty:

Tóc nhanh mọc, dày đen nhưng kiểu mềm oặt ấy thím ,chứ nó ko cứng, khó giữ nếp hơn tóc mấy thằng b em
Tóc mềm như thím xếp vào loại tóc mỏng mật độ dày, tóc mỏng nói chung khá kén wax, thím thử kiếm mấy post về loạ tóc này trong đây xem.