Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

Lupine

Reaction score
0
mấy thím cho em hỏi 1 tí , tóc em bị bung rất khó vuốt , thử nhiều loại wax như ngựa vằn blu mann , hay sáp có độ hold cao như gents bay nunchi , thì vẫn sập
giờ có cách nào vuốt lên ko ạ

teoteoteo113

Reaction score
0
Mình mua cái hộp đầu tiên wax đầu tiên là the patcher thấy xài êm mà . con này đội nón xong tháo ra vuốt vẫn okey mình ko rành sấy này nọ chỉ sấy khô thôi. Nếu muốn nâng cấp lên thì dùng sòng nào nhĩ

Sent from Meizu M1852 using vozFApp

zen0s

Reaction score
0
teoteoteo113 said:
Mình mua cái hộp đầu tiên wax đầu tiên là the patcher thấy xài êm mà . con này đội nón xong tháo ra vuốt vẫn okey mình ko rành sấy này nọ chỉ sấy khô thôi. Nếu muốn nâng cấp lên thì dùng sòng nào nhĩ
thím lội thớt thì sẽ thấy ae trong này khá ác cảm hàng made in vn : ;) ;)
via vozForums for iPhone

dvn101

Reaction score
0
Hello ae,
Nhờ các chuyên gia tư vấn giúp giúp e xíu. E có xài qua clay, colona, cả gatsby mà thấy k ưng lắm ạ. Tóc e dày, lúc mà slicked back, được xíu nó lại phồng lên r, mà e k thích phồng lắm nên lại phải vuốt hơi chéo chéo. Hay e phải dưỡng cho tóc mềm thì nó mới ít phồng ạ? Các bro chỉ giùm e lọ sáp mà vuốt phát ăn ngay, hold như dùng gôm đc ko ạ, (ngựa e đọc thấy hold có 5/6 k biết dùng có đc ko), nếu có phải dưỡng thì dùng gì hợp ạ?

Gửi từ Samsung SM-J720F bằng vozFApp

teoteoteo113

Reaction score
0
zen0s said:
thím lội thớt thì sẽ thấy ae trong này khá ác cảm hàng made in vn : ;) ;)
via vozForums for iPhone
Con đầu tiên mình dùng lun nên ko rành nhưng thấy ổn mà có bị gì khó chịu lun . hũ pomade đầu tiên là pomafr uppercut nhưng ko biết xài đem cho rồi .. Rồi mua hũ này kèm máy sấy .. Do chưa xài cái khác nên ko biết tốt hay xấu
Vậy nếu dùng dòng giống cái này mad tốt hơn bạn chứ loại này củng đâu có rẻ 170k mà chỉ 50gam .

pololia

Reaction score
0
mấy bác tư vấn cho em một con sáp cho tóc dầu mật độ dày, em đang rẽ ngôi nuôi để cột mà giờ nó dài nửa nửa bay bay ngứa quá nên kiếm sáp để vuốt cho nó vào nếp, nhu cầu cần con nào giữ nếp tốt để mai mốt cột vuốt mấy sợi tóc con xẹp xuống nữa

khivang92

Reaction score
0
dvn101 said:
Hello ae,
Nhờ các chuyên gia tư vấn giúp giúp e xíu. E có xài qua clay, colona, cả gatsby mà thấy k ưng lắm ạ. Tóc e dày, lúc mà slicked back, được xíu nó lại phồng lên r, mà e k thích phồng lắm nên lại phải vuốt hơi chéo chéo. Hay e phải dưỡng cho tóc mềm thì nó mới ít phồng ạ? Các bro chỉ giùm e lọ sáp mà vuốt phát ăn ngay, hold như dùng gôm đc ko ạ, (ngựa e đọc thấy hold có 5/6 k biết dùng có đc ko), nếu có phải dưỡng thì dùng gì hợp ạ?

Gửi từ Samsung SM-J720F bằng vozFApp
tóc thím nuôi slick back thì chắc cũng dài, mà như vậy thì ít có con wax nào giữ nổi lắm. Phương án tốt nhất cho style này thì là 1 con pomade gốc dầu có tính chất slick, tầm firm hold, cơ mà vụ gội đầu sẽ mệt hơn wax đó :byebye: