Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

Dead.Pool

Reaction score
0
các thím cho em hỏi với ạ ~.~ em trước giờ mới dùng 2 loại là quicksand vs kevin roughrider . Hiện giờ em đang nuôi dài để tóc top knot . Về hiệu năng của 2 con trên tóc em thì quicksand hơi bị rít còn kv thì e cảm thấy cứ bết bết trên nền tóc không pre chỉ sấy chay ạ . Tóc em thuộc loại sợi mỏng mật độ trung bình không quá dày không quá mỏng . giờ buộc lên không wax đã ổn rồi nhưng e vẫn muốn có một hũ dùng dự phòng nếu muốn đổi kiểu ạ . Các thím có kinh nghiệm tư vấn cho em một combo cỡ 1tr đổ lại được không ạ ~.~ cảm ơn các thím . Em nghe có người bảo chơi pomade nhưng chưa dám thử vì chưa tìm hiểu bao giờ ạ :adore::adore:

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums

kaidecember

Reaction score
0
dut_trym said:
Em đang nghiêng về Northern light hơn do Glory tale khô hơn 1 chút mà em lại thích mềm mượt ẩm.

Hai em này đều có gốc clay nhưng glory tale là heavy clay còn northern light là white clay.

Đây là em Matte paste sinh sau đẻ muộn nhưng ngon nhất hiện nay rồi. Cực mềm ẩm mà hold kinh khủng, chống dầu tốt. Mỗi tội khó break thôi :) nó hướng wax hơn là paste :))

Em đang mong chờ bản mới, flagship cam kết sẽ thay đổi công thức để dễ break down hơn :)

Mấy em này nhan nhản bán mà, shear thì lưu ý là về từng dịp nên thím chú ý mua nhé

Thím để tóc kiểu gì, có đầu tư pre không hay chỉ muốn đắp lên tóc là xong? Môi trường làm việc thế nào?
em vẫn còn gà khoản chăm sóc tóc nên mong thím chỉ giáo :stick: em cắt kiểu crew cut, 2 bên cạo hơi trắng còn trên đỉnh tỉa ngắn vuốt hơi bồng lên. nhưng mà đi làm xa đội mũ bảo hiểm lâu nên tóc cứ xẹp xuống hết :sosad:

dut_trym

Reaction score
0
kaidecember said:
em vẫn còn gà khoản chăm sóc tóc nên mong thím chỉ giáo :stick: em cắt kiểu crew cut, 2 bên cạo hơi trắng còn trên đỉnh tỉa ngắn vuốt hơi bồng lên. nhưng mà đi làm xa đội mũ bảo hiểm lâu nên tóc cứ xẹp xuống hết :sosad:
Crew cut với dạng tóc của thím thì night rider nhé thím, pre bằng side kick là ổn. Dầu nhưng mỏng và cắt ngắn thì thoải mái.

Dead.Pool said:
các thím cho em hỏi với ạ ~.~ em trước giờ mới dùng 2 loại là quicksand vs kevin roughrider . Hiện giờ em đang nuôi dài để tóc top knot . Về hiệu năng của 2 con trên tóc em thì quicksand hơi bị rít còn kv thì e cảm thấy cứ bết bết trên nền tóc không pre chỉ sấy chay ạ . Tóc em thuộc loại sợi mỏng mật độ trung bình không quá dày không quá mỏng . giờ buộc lên không wax đã ổn rồi nhưng e vẫn muốn có một hũ dùng dự phòng nếu muốn đổi kiểu ạ . Các thím có kinh nghiệm tư vấn cho em một combo cỡ 1tr đổ lại được không ạ ~.~ cảm ơn các thím . Em nghe có người bảo chơi pomade nhưng chưa dám thử vì chưa tìm hiểu bao giờ ạ :adore::adore:

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Chưa biết tóc thím dầu hay không nhưng với một mái tóc dài thì nên pre bằng reuzel tonic, và kết thúc đẹp bằng northern light :)

kaidecember

Reaction score
0
dut_trym said:
Crew cut với dạng tóc của thím thì night rider nhé thím, pre bằng side kick là ổn. Dầu nhưng mỏng và cắt ngắn thì thoải mái.

Chưa biết tóc thím dầu hay không nhưng với một mái tóc dài thì nên pre bằng reuzel tonic, và kết thúc đẹp bằng northern light :)
thím cho em xin địa chỉ mua ở hn với :stick:

Dead.Pool

Reaction score
0
dut_trym said:

mẹ em hay bảo em mồ hôi dầu tóc đi xa đội mũ bảo hiểm dù vuốt kvmr cũng hay bị mất form do hấp nóng thím ạ . Chắc tóc em cũng bị dầu rồi ạ .Vậy mình còn xài thêm được combo gì cỡ 1tr nữa k thím ơiiii

anh.hang.xom

Reaction score
0
Chắc chốt e rough rider quá, các bác biết chỗ nào mua uy tín ko nhỉ :dreaming:

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums

dut_trym

Reaction score
0
Dead.Pool said:
mẹ em hay bảo em mồ hôi dầu tóc đi xa đội mũ bảo hiểm dù vuốt kvmr cũng hay bị mất form do hấp nóng thím ạ . Chắc tóc em cũng bị dầu rồi ạ .Vậy mình còn xài thêm được combo gì cỡ 1tr nữa k thím ơiiii
Thím xài thử glory tale đi, nhẹ nhàng hơn RR mà mềm mượt

Pre vẫn reuzel nhé

kaidecember said:
thím cho em xin địa chỉ mua ở hn với :stick:
Shopee thím, giao hàng tận nơi bơi tận cửa