Mặc Gel - Wax - Pomade [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] Part 2

rotminh.void

Reaction score
0
trace said:
Dùng nước vỏ bưởi ấy, rẻ như bèo mà tác dụng cực tốt
Hãng nào tốt hở bác :sexy: search thì hàng ngoại có, ta có :byebye:

trace

Reaction score
0
rotminh.void said:
Hãng nào tốt hở bác :sexy: search thì hàng ngoại có, ta có :byebye:
Một là tự nấu, hai là mua trên mấy page mỹ phẩm trên fb ấy, cái này nó rẻ lắm nên bác khỏi sợ fake chi mắc công, cùng lắm là bọn nó pha loãng mà cũng k sao. Trước mình có mua 1 lọ khoảng 30k hay sao ấy, xịt lên hai bên side lúc bị bọn Liêm barber cạo trọc lóc, trong một tháng mà nó ra dài gần như ban đầu dù bình thường mình cắt thì chừa khoảng 2cm

tbcn2114

Reaction score
0
TheShield123 said:
Vậy là tóc bác có form sẵn ròi nên thế, chứ tóc em khi mới ngủ dậy thì nó như cái ổ quạ ấy (đổ hết về trước trán). Em lại ko giỏi về khoản cào tay.

Nên quy trình là : lấy chút nước làm ẩm tóc (ko gội) -> apply wax (Night rider) -> dùng lược chảy -> chờ 20-30' tóc khô thì bắt đầu cào tay để tạo Texture :byebye:

Đó là trước, còn bây h xài con Clay pomade thì nhanh hơn tý: ko cần làm ẩm tóc -> apply lên lun -> dùng lược chải vào form -> tay vuốt vuốt :go:

Cá nhân em thấy : wax mà apply lên tóc khô rất khó luôn, Night Rider chất sáp còn mịn thì đỡ, kiểu con Fisrt Time thì thôi rồi, nội việc scop out còn khó thì nói gì việc đánh tan ra tóc.

Nên dạo này thử mấy con Creamy kiểu Arcadian clay pomade , ròi chắc sẽ thử luôn dòng Matte Paste . EM cảm thấy cuối cùng cũng tìm dc dòng sản phẩm phù hợp tóc mình rồi, chỉ là độ hold ko dc trâu thôi.
Bác thử odouds matte paste xem. Anw theo bác tả thì tóc bác khô quá, nên đầu tư chai dầu xả tốt nếu được để dưỡng tóc. Ngoài ra nếu đã dùng wax thì k nên dùng lược. Quy trình của em nếu kỹ thì là gội qua với nước để tóc đỡ bù xù, sấy qua đến khi tóc hơi ẩm, cho ít sáp hoặc pre vào sấy khô luôn chứ kp chờ như bác. Sau đấy finish bằng wax thôi, cả quy trình hết tầm 10p (5 nếu k gội đầu) :).

rotminh.void

Reaction score
0

Bác nào dùng con này chưa ợ, nghe đồn ngon hơn cả sư tử

ông này đồn ợ :nosebleed:

tbcn2114

Reaction score
0
rotminh.void said:

Bác nào dùng con này chưa ợ, nghe đồn ngon hơn cả sư tử

ông này đồn ợ :chaymau:
Review của người xịt gôm thì k có giá trị ở VN nhé bạn :byebye:. Mà tóc ông này mỏng nên dùng con gì ẩm cx bị sập hết

TheShield123

Reaction score
0
tbcn2114 said:
Bác thử odouds matte paste xem. Anw theo bác tả thì tóc bác khô quá, nên đầu tư chai dầu xả tốt nếu được để dưỡng tóc. Ngoài ra nếu đã dùng wax thì k nên dùng lược. Quy trình của em nếu kỹ thì là gội qua với nước để tóc đỡ bù xù, sấy qua đến khi tóc hơi ẩm, cho ít sáp hoặc pre vào sấy khô luôn chứ kp chờ như bác. Sau đấy finish bằng wax thôi, cả quy trình hết tầm 10p (5 nếu k gội đầu) :).
Ok bác, cũng tính thử luôn matte paste đây. Để xem thử độ Hold có cải thiện so với Clay pomade ko ? Hiện tại theo em biết có 3 con matte paste nổi tiếng:
Odoud matte paste , Arcadian Matte paste, Bluuman sư tử. :"> Ko bít nên chọn con nào ? Mình khá ưng với mùi Gỗ của Arcadian.:beauty: chắc lại quất Arcadian quá.

trace

Reaction score
0
TheShield123 said:
Ok bác, cũng tính thử luôn matte paste đây. Để xem thử độ Hold có cải thiện so với Clay pomade ko ? Hiện tại theo em biết có 3 con matte paste nổi tiếng:
Odoud matte paste , Arcadian Matte paste, Bluuman sư tử. :"> Ko bít nên chọn con nào ? Mình khá ưng với mùi Gỗ của Arcadian.:beauty: chắc lại quất Arcadian quá.
Tóc bác có dày k, nếu tóc dày mà muốn hold cao thì đọc tên con nào có chữ paste thì né lẹ.

odajiks

Reaction score
2
rotminh.void said:
Image
Bác nào dùng con này chưa ợ, nghe đồn ngon hơn cả sư tử Image
ông này đồn ợ :chaymau:
Không liên quan nhưng ông nhõi này có quả vuốt tóc nhức mắt vc :canny:
Sent from Xiaomi MI PAD 4 using vozFApp

TheShield123

Reaction score
0
trace said:
Tóc bác có dày k, nếu tóc dày mà muốn hold cao thì đọc tên con nào có chữ paste thì né lẹ.
Em cũng ko biết tóc em dày hay mỏng nữa

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums

kannypro

Reaction score
0
Các bác tư vấn giúp em loại sáp vuốt tóc ạ.

Tóc em kiểu bình thường, gội xong thì khá mềm + hơi mỏng. Trước giờ dùng loại sáp rẻ Gastby hũ xanh. Thấy vuốt lên đoạn đầu thì cũng khá vào nếp + hơi phồng lên. Nhưng mang mũ BH vào rồi một thời gian sau thì thấy nó xẹp xuống.

Giờ lội trang thì thấy nhiều sản phẩm quá nên muốn hỏi ae loại sáp nào:
Giá < 300k, Giữ nếp lâu, không bóng bẩy, không mùi nặng quá
Bản chất công việc là dân sales.

Rất cám ơn các bác