Gãy một chân cổng usb 3.0 trên main

PORS911

Reaction score
0
Hôm qua tháo ra đi dây lại thì em cắm dây ngu bị gãy mất một chân, giờ chỉ còn nhận 1 cổng usb trên case thì phải làm sao hả các bác. Mà gãy chân này có bị mất bảo hành luôn không, mới mua chưa xài đc 1 tháng nữa. :sosad: :sosad:

QuynhNhu

Reaction score
0
Nếu nó soi ra thì nó sẽ k nhận BH do có tác động vật lý.
Gửi từ Samsung SM-J320H bằng vozFApp

PORS911

Reaction score
0
QuynhNhu said:
Nếu nó soi ra thì nó sẽ k nhận BH do có tác động vật lý.
Giờ ra tiệm điện tử nhờ hàn chì lại cái cổng đó được k bác nhỉ. Tự nhiên ngứa tay đi lại dây làm bây giờ vỡ alo luôn :sosad:.

toilapronga101nam said:
mại nó có mấy chỗ cắm USB lận mà, chuyển dây ra cổng khác mà cắm :go:
Trên main có một cổng front USB 3.0 thôi mà bác, làm gì đến mấy cổng :canny:.

.:CEH:.AssL

Reaction score
0
PORS911 said:
Giờ ra tiệm điện tử nhờ hàn chì lại cái cổng đó được k bác nhỉ. Tự nhiên ngứa tay đi lại dây làm bây giờ vỡ alo luôn :sosad:.

hàn được. mà hàn lại dùng bình thường, chứ ông đòi bảo hành thì k có đâu. nếu chê xấu thì thay chân khác, sướng nhé, cầu trời cho main đó thật bền đi chứ hết bảo hành sớm rồi đó :gach::gach:

conanthai

Reaction score
0
PORS911 said:
Hôm qua tháo ra đi dây lại thì em cắm dây ngu bị gãy mất một chân, giờ chỉ còn nhận 1 cổng usb trên case thì phải làm sao hả các bác. Mà gãy chân này có bị mất bảo hành luôn không, mới mua chưa xài đc 1 tháng nữa. :sosad: :sosad:
Ra hãng, sửa dịch vụ nhờ nó đóng chân khác
Gửi từ Samsung SM-A505F bằng vozFApp

nimia102

Reaction score
0
Mất 1 cổng chả làm sao hết tui xài 1 bàn phím 1 còn dư 2 cổng usb 3.0 với 1 cổng usb 3.0 thấy cũng thừa

toilapronga101nam

Reaction score
0
PORS911 said:

ông main j thế, main tôi steel legent b450 thấy 2 chỗ cắm liền:gach:

mà nó gãy nhô đầu cắm thì còn hàn được chứ gãy sát chân nhựa thì hàn vào mắt à:sexy:

mà thôi, kiếm cái dây usb 3.0 kéo dài cắm vào đít rồi kéo ra đằng trước cũng được mà :gach:

QuynhNhu

Reaction score
0
toilapronga101nam said:
ông main j thế, main tôi steel legent b450 thấy 2 chỗ cắm liền:gach:

mà nó gãy nhô đầu cắm thì còn hàn được chứ gãy sát chân nhựa thì hàn vào mắt à:sexy:

mà thôi, kiếm cái dây usb 3.0 kéo dài cắm vào đít rồi kéo ra đằng trước cũng được mà :gach:
Gãy sát chân thì nhổ chân đó ra thay chân khác vào, muốn qua mặt dc bọn bh chỉ có nước thay cả cái socket đó, nhưng mà tay nghề hàn phải cao, hàn xong nhìn k khác gì so với hàn máy mới dc:sweat:
Main tui x99 cũng 2 cổng, trên main, thừa thải vl:sweat:
Gửi từ Samsung SM-J320H bằng vozFApp