[Gấp] Mô Hình Đầu Tư Thuê Cho Thuê

abaddon0044

Reaction score
0
Thứ nhất phải nắm rõ hợp đồng. Thứ 2 phải đc đi trực tiếp theo dõi dự án nằm đâu từ lúc xây. Thứ 3 người đại diện phải là người có đủ tiếng nói và bạn tin tưởng người đó. Nếu nắm đc 3 cái này thì mình nghĩ ổn. Ah phải xem xem tiềm lực kinh tế công ty ntn nhé.

kokakevn

Reaction score
0
Nếu mà là doanh nghiệp làm ăn thực tâm thì kiểu này rủi ro cao chứ ko ngon ăn đâu.
xây 1 phòng trọ trọn gói tầm 45tr, 40tr của nhà đầu tư, mỗi tháng 1.2tr là 39tr. tổng là 124tr chưa tính thuê đất.
bạn nhẩm xem giá thuê phòng phải bao nhiêu thì mới có lời ? mà giá thuê phòng bây giờ thì tầm 1tr/ tháng :stick:

local1234 said:
theo bác thì mô hình này rũi ro nó thấp cho cty k bác đứng trên phía cty ấy mô hình như vậy cty nó phát triển được không

kokakevn

Reaction score
0
TGĐd toàn thuê mặt tiền ngã tư, mà đất đấy thì toàn trọc phú đương nhiên khongog thể so sánh với đất xây nhà trọ là đất hẻm v.v.v

v0zer_guong_mau said:
Mạnh cỡ tgdd ở khoản mặt bằng còn không kiếm được lợi thế nữa là bọn khác. Dân mình có ngu cũng không ai cho thuê cả 10 năm, cũng như chẳng có ai gửi ngân hàng kỳ hạn 10 năm ấy :stick:

man_in_black

Reaction score
0
Chú tìm hiểu thử nếu cty éo có khả năng chi trả lãi cho chú thì sẽ thế nòa, mấu chốt nằm ở điểm đó thôi

andyroodick

Reaction score
0
_khỏi đi. Mảng cho thuê nhà trọ lúc trc còn ngon giờ thì cung nhiều hơn cầu. Nhà dân cũng ngăn phòng cho thuê trọ dc thì khỏi có cửa. Nhà chuẩn bị xây thì thiết kế phương án ngăn trọ luôn.
Đang có mấy phòng cho thuê 2tr 2tr5 tháng khu vực q3 mà kiếm mòn mắt k full khách do dính cái giờ giới nghiêm 11h đêm nè.

manhoa

Reaction score
0
Nó ko lừa đâu, nó chỉ "mất khả năng thanh toán" xong phá sản thôi :v

TKhoa

Reaction score
0
Tôi tự mua đất, tự xây, tự cho thuê. Thế nhé