Gần 40t làm xây dựng bị nợ lương 3 tháng. Gần tết rồi giờ làm thế nào đây các bạn.

Reaction score
0
dung.lonely said:
mình thì đang muốn vào ngành mà ko bắt đầu lại nổi, mình thấy mảng xây dựng vẫn kiếm tốt, nhất là nội thất, tuy tay ngang nhưng cũng làm được vài con văn phòng rồi, 1 con 250m 1 con 300m. học xong tiếng anh sẽ vào nghề xây dựng cho sân chơi thêm phần sinh động với ae :beauty:
Tôi khuyên bạn nên cân nhắc, vì có sẵn quan hệ thì nên đi môi giới cho khỏe.

Sent from Mì xào chống cháy using vozFApp

Reaction score
0
janesjunioray4556 said:
Lý do nó nợ là gì ,CTY làm ăn thua lỗ hay sao.
Gửi từ HUAWEI BLL-L22 bằng vozFApp
janesjunioray4556 said:
Xây dựng nát như cứt mà. Nhiều thằng thích start up bằng cách bùng và quỵt tiền. Hiện tại thì start up này khá thành công :beauty:
Sent from Mì xào chống cháy using vozFApp

T-Rex 2011

Reaction score
0
31 có 7 năm lăn lộn công trình ăn bờ ngủ bụi, vác thép bốc xi, tăng ca tháng kỉ lục 194h, cuối cùng cũng apply vô đc 1 cty của nhật h sướng rồi

via vozForums for iPhone

babylike

Reaction score
0
Tôi biết 1 ông kts thế hệ 7x đời gần cuối giàu vl

Mer, tiền quyển, nhà phố, nhà vườn
. Mà gốc gác cha mẹ cũng lông rân tây nguyên thôi

Sao vozer than khổ sở thế

medusa

Reaction score
0
Làm xây dựng mà ko làm chủ thì khổ lắm ,có lão sửa nhà cho nhà mình chuyên đi thầu các căn liền kề thô để hoàn thiện , ở khu mình lão thầu mấy chục căn r , mỗi căn hoàn thiện chừng 3 tháng lãi min 100 củ / căn . Sửa liền lúc 10 căn .

ging12

Reaction score
0
dung.lonely said:
mình thì đang muốn vào ngành mà ko bắt đầu lại nổi, mình thấy mảng xây dựng vẫn kiếm tốt, nhất là nội thất, tuy tay ngang nhưng cũng làm được vài con văn phòng rồi, 1 con 250m 1 con 300m. học xong tiếng anh sẽ vào nghề xây dựng cho sân chơi thêm phần sinh động với ae :beauty:
Mảng nội thất này có vẻ đang hot. Thấy mấy thằng bạn mình mở cty với xưởng quá trời. Có thằng 2 năm đã mua nhà mua mẹc không biết tương lai thế nào chứ hiện tại kiếm ăn vẫn ngon hơn xây dựng cơ bản :chaymau:

diepphivu

Reaction score
0
medusa said:
Làm xây dựng mà ko làm chủ thì khổ lắm ,có lão sửa nhà cho nhà mình chuyên đi thầu các căn liền kề thô để hoàn thiện , ở khu mình lão thầu mấy chục căn r , mỗi căn hoàn thiện chừng 3 tháng lãi min 100 củ / căn . Sửa liền lúc 10 căn . :pudency:
ko dưng mà đòi nhẩy vào thầu, không dưng mà lại đơn giản ko bôi trơn. thím nghĩ đơn giản vl :look_down: tiền chứ k phải lá mít đâu :sweat:

honeylovedung

Reaction score
0
ging12 said:
3x chưa vợ con làm xây dựng đang bị nợ 3 tháng. Xin lời khuyên và đồng cảm từ các anh em:sosad:
P.s: cũng tốt nghiệp loại khá trường top như ai :sosad:. Nhà gốc bần nông. Mấy thằng gia đình có quan hệ ko học hành gì suốt ngày ăn chơi giờ vô làm BQL ngồi đếm tiền giàu sụ:stick:
hỏi han van xin , làm thêm ngoài , ko là tết này bùn à.

caodai37

Reaction score
3
không có quan hệ thì mãi kiếp công nhân, mấy thằng sếp hay ra rã nhân viên cố gắng, khinh mấy thằng giàu, nhưng là nhân viên mình, chứ đối tác đi range rover lại lại tay bắt mặt mừng

medusa

Reaction score
0
diepphivu said:
ko dưng mà đòi nhẩy vào thầu, không dưng mà lại đơn giản ko bôi trơn. thím nghĩ đơn giản vl :look_down: tiền chứ k phải lá mít đâu :sweat:
Tôi đang nói giữa chủ thầu vs người đi làm thuê . Còn nhà liền kề là chủ nhà thích chọn ai sửa thì chọn nhé , đây là hoàn thiện nhà thô chứ k phải xây thô để mà chủ đầu tư bán . Nó làm việc vs mấy thằng bên BQL , th nào giới thiệu chủ nhà kí hợp đồng vs nó thì min là 15 củ/ căn . Tôi còn chả rành hơn ông :look_down: .
Chứ còn tầm cao hơn đi thầu các công trình to thì tôi k phải trong ngành nên ko dám bàn :go: