Gắn 2 thanh ram khác dung lượng có ảnh hưởng gì không ?

SinXeS

Reaction score
0
Tình hình là máy e đang chạy 1 thanh Ram 8gg nhưng chơi 1 số game vẫn bị văng ra do Low memory. E tính mua thêm 1 thanh 4gb gắn vào, như vậy có được không ợ :adore: ( Do ram 8gb giờ mắc quá :chaymau: )

Pok

Reaction score
0
Low memory thì cũng phải check HDD xem bác.... Ram thì gắn cùng bus và cùng xxx (gì đó) là được, không cần thiết phải cùng dung lượng.

minhsuperstar

Reaction score
0
Low Memory ko nhất thiết là do Ram, bộ nhớ ảo ko đủ hay đầy đỉa cũng bị. Ram thì chạy 2 thanh khác nhau cũng được, nhưng sẽ thành Single channel, muốn dual channel thì ram cùng loại khác dung lượng

SinXeS

Reaction score
0
Pok said:
Low memory thì cũng phải check HDD xem bác.... Ram thì gắn cùng bus và cùng xxx (gì đó) là được, không cần thiết phải cùng dung lượng.
E xài ssd bác. xXx : ý bác là cùng CAS ợ. Vậy em gắn 2 thanh cùg bus mà khác CAS vẫn không chạy dual dc ợ :chaymau::chaymau::chaymau:.

SinXeS

Reaction score
0
minhsuperstar said:
Low Memory ko nhất thiết là do Ram, bộ nhớ ảo ko đủ hay đầy đỉa cũng bị. Ram thì chạy 2 thanh khác nhau cũng được, nhưng sẽ thành Single channel, muốn dual channel thì ram cùng loại khác dung lượng
tức là fải cũng Bus cùng Cas luôn ms dual dc fải không bác :shame:

Pok

Reaction score
0
SinXeS said:
E xài ssd bác. xXx : ý bác là cùng CAS ợ. Vậy em gắn 2 thanh cùg bus mà khác CAS vẫn không chạy dual dc ợ :chaymau::chaymau::chaymau:.
Sáng nay cũng gặp trường hợp như thím. PC xài ssd 250, ram 4gb dùng ứng dụng văn phòng. Phân vùng C trống 70% mà vẩn báo low memory.
Thử set ram ảo thì vẩn bị. Mình có bảo user giao máy cho cài lại nhưng do bận báo cáo nên user hẹn...
Khả năng check SSD trước, xong mới tính tới ram... (mình cũng ko có kinh nghiệm vụ này nên cứ làm theo phương án loại trừ thôi).

comxi

Reaction score
1
mua ram cùng hiệu, cùng bus được rồi, đâu cần phải coi tới cas

NQC_2512

Reaction score
0
ram khác hiệu, khác hãng, khác dung lượng vẫn dual bình thường, làm gì có chuyện phải giống nhau mới dual được