[Funland] Cho em hỏi NGÂN HÀNG NÀO BÂY GIỜ LÃI CAO NHẤT Ạ

phimyo

Reaction score
1
Mình thì an toàn cứ gửi VCB thôi. Lãi không đáng bao nhiêu, chủ yếu là tìm cách tăng thêm thu nhập.

BOT

Administrator
Reaction score
4
Mình thì an toàn cứ gửi VCB thôi. Lãi không đáng bao nhiêu, chủ yếu là tìm cách tăng thêm thu nhập.

okaybn

Reaction score
0
Ngolun said:
800 mà mẹ mình đem gửi vcb có 6,7% kêu qua abbank mà cứ sợ bank nó sập :sweat: haiz, lãi suất thấp lè thế.
ABBank lãi cũng ổn mà, nhưng m cũng gửi ở đây hơn củ to rồi, nên ko gửi thêm, phải dải ra nhiều ngân hàng cho chắc.

BOT

Administrator
Reaction score
4
Ngolun said:
800 mà mẹ mình đem gửi vcb có 6,7% kêu qua abbank mà cứ sợ bank nó sập :sweat: haiz, lãi suất thấp lè thế.
ABBank lãi cũng ổn mà, nhưng m cũng gửi ở đây hơn củ to rồi, nên ko gửi thêm, phải dải ra nhiều ngân hàng cho chắc.

okaybn

Reaction score
0
phimyo said:
VCB rẻ thối luôn, tiền nhiều mua trái phiếu lãi cao hơn đó, đang để ý kênh này

nguoixau2

Reaction score
0
okaybn said:
Mình đã gửi bọn này, cái Chứng chỉ tiền gửi của nó 15 tháng, 8.89%, nhưng linh động rút được. Sau 6 tháng là rút được rồi (càng sớm thì lãi càng giảm nhưng lãi xuất đều cao hơn sổ tiết kiệp cùng kỳ hạn)

Mà bọn này hơi bị chợ búa, toàn môi giới mua trái phiếu của Công ty An Đông gì đó, 9.2% một năm, nhưng mình tìm trên Vietsotck ko có thông tin công ty này (chơi chữ: công ty cổ phần tập đoàn an đông, toàn gọi tắt là tập đoàn an đông, nghe hoành tráng v~). Sau biết là về BĐS, BĐS thì mình mua đầy trái phiếu ngon hơn, trên 10% cũng có).

Ps/ stk mình tưởng dịch là
6- lộc
7-thất
8- bát - thất bát
9- cữu- mãi mãi
Hehe 6789 với e đơn giản là "sống bằng tình cảm" thôi :)) Các ông chơi số thì bảo là "San bằng tất cả", chỉ có tăng lên.
Chứ dịch nôm thế này e cũng ko để ý lắm, kiểu mấy ông chơi sim chơi số tự vẽ ra ấy bác.

Còn bọn SCB e thấy nó yêu cầu ra quầy cho tư vấn viên thuốc mình :)) Với tìm hiểu có điểm mập mờ kiểu như bác nói nên chưa thử.

triển chiêu

Reaction score
0
Mới làm cái sổ bcb 530 củ
6 tháng. Ls 5.5 năm
Ko ăn thua thật. Ko bằng lạm phát.
Nhưng để tiền ko ko biết làm ji

JUchi

Reaction score
6
okaybn said:
Mình đã gửi bọn này, cái Chứng chỉ tiền gửi của nó 15 tháng, 8.89%, nhưng linh động rút được. Sau 6 tháng là rút được rồi (càng sớm thì lãi càng giảm nhưng lãi xuất đều cao hơn sổ tiết kiệp cùng kỳ hạn)

Mà bọn này hơi bị chợ búa, toàn môi giới mua trái phiếu của Công ty An Đông gì đó, 9.2% một năm, nhưng mình tìm trên Vietsotck ko có thông tin công ty này (chơi chữ: công ty cổ phần tập đoàn an đông, toàn gọi tắt là tập đoàn an đông, nghe hoành tráng v~). Sau biết là về BĐS, BĐS thì mình mua đầy trái phiếu ngon hơn, trên 10% cũng có).

Ps/ stk mình tưởng dịch là
6- lộc
7-thất
8- bát - thất bát
9- cữu- mãi mãi
Trái phiếu của vin còn được 10-11%
via vozForums for iPhone

Tieubaobao17

Reaction score
0
Dạo này đang có cái chương trình gì mà trái phiếu doanh nghiệp ấy thím, ở tech 12 tháng là 9%, 6 tháng là 7.5%, trc tự nhiên bố e vác 1 cục đi gửi, mà kb n là cái gì mà lãi cao thế

JUchi

Reaction score
6
Tieubaobao17 said:
Dạo này đang có cái chương trình gì mà trái phiếu doanh nghiệp ấy thím, ở tech 12 tháng là 9%, 6 tháng là 7.5%, trc tự nhiên bố e vác 1 cục đi gửi, mà kb n là cái gì mà lãi cao thế
Trái phiếu là doanh nghiệp nó vay nên phải cao hơn gửi. Đổi lại có rủi ro doanh nghiệp vỡ nợ
via vozForums for iPhone