[Funland] Cho em hỏi NGÂN HÀNG NÀO BÂY GIỜ LÃI CAO NHẤT Ạ

survive.123

Reaction score
0
em làm SCB lãi suất sổ tiết kiệm 12 tháng thì là 8.45, 13 tháng 8.55; còn có chứng chỉ tiền gửi 469 ngày thì là 8.9%

Venice

Reaction score
2
JUchi said:
Tham khảo chứng chỉ tiền gửi (CDs) trong 2 năm.
Trái phiếu của Vin/Masan/Novaland 12%/năm. Trả lãi 3 tháng/lần.
Mua qua kênh của techcombank

via vozForums for iPhone
Kèo này ngon nè. Có quy định số tiền tối thiểu ko bác? Cứ ra chi nhánh bất kì nào cũng đc ah, có phải deal gì ko?

JUchi

Reaction score
6
Venice said:
Kèo này ngon nè. Có quy định số tiền tối thiểu ko bác? Cứ ra chi nhánh bất kì nào cũng đc ah, có phải deal gì ko?
Tầm trên 100tr nhé
via vozForums for iPhone

tuandatxd

Reaction score
0
mình đang vay 500 củ BIDV 7,8%/ 1năm đầu, không biết năm sau thế nào, chắc phải dứt gốc sớm, vay gói khác

Ngolun

Reaction score
0
nguoixau2 said:
6.7 còn thấp hơn cả cái agribank cùi nhất quả đất 6.8 @@
Bà chị dâu mình làm agribank nên cũng phải gửi tương đối ở đó :sosad: Đợt rồi mới chuyển đc 1 ít sang VIB
Thế giờ mới gửi mà rút qua bank khác gửi được không bác :stick:

nguoixau2

Reaction score
0
Ngolun said:
Thế giờ mới gửi mà rút qua bank khác gửi được không bác :stick:
Rút sớm thì mất lãi suất cam kết, bác vẫn đc trả gốc và lãi nhưng thường là sẽ bị tính theo lãi suất gửi vô thời hạn. Có ngân hàng quy định riêng lãi rút trước hạn thì tính theo cái đó. Mới gửi thì rút ra mà gửi chỗ khác bác ạ, mất chả đáng bao nhiêu đâu. Ko dùng đến tiền gửi ngân hàng đã tiếc rồi mà còn lãi thấp cảm giác khó chịu bỏ mẹ :shame:

okaybn

Reaction score
0
nguoixau2 said:
Thấy có bọn SCB gửi tiết kiệm online khá là cao, lên tới 8.6 hay sao ấy. Mình định thử nhưng thấy hơi mập mờ nên chưa mở tài khoản. Còn hiện tại thì vẫn gửi bên VIB, mấy con em họ đều làm trong này nên đợt nào tặng lãi suất nó đều báo trước. Kiểu cho rút trước hạn ko mất lãi ( 6 tháng là đc rút hết ), hoặc chi nhánh bù tiền cho khách để khách đc nhận thêm lãi. Lãi suất ổn định tầm hơn 8.0 1 chút. Đc cái dịch vụ các thứ có người nhà nên chăm sóc tốt vãi. STK đẹp 67896789, ngũ quý, rồi thì tài khoản duy trì 0đ các kiểu :))
Mình đã gửi bọn này, cái Chứng chỉ tiền gửi của nó 15 tháng, 8.89%, nhưng linh động rút được. Sau 6 tháng là rút được rồi (càng sớm thì lãi càng giảm nhưng lãi xuất đều cao hơn sổ tiết kiệp cùng kỳ hạn)

Mà bọn này hơi bị chợ búa, toàn môi giới mua trái phiếu của Công ty An Đông gì đó, 9.2% một năm, nhưng mình tìm trên Vietsotck ko có thông tin công ty này (chơi chữ: công ty cổ phần tập đoàn an đông, toàn gọi tắt là tập đoàn an đông, nghe hoành tráng v~). Sau biết là về BĐS, BĐS thì mình mua đầy trái phiếu ngon hơn, trên 10% cũng có).

Ps/ stk mình tưởng dịch là
6- lộc
7-thất
8- bát - thất bát
9- cữu- mãi mãi

okaybn

Reaction score
0
survive.123 said:
em làm SCB lãi suất sổ tiết kiệm 12 tháng thì là 8.45, 13 tháng 8.55; còn có chứng chỉ tiền gửi 469 ngày thì là 8.9%
Nhà nước đang sỡ vỡ trận trái phiếu bđs, mà sao bên scb toàn xúi đừng gửi tiết kiệm, mua trái phiếu vậy b? (mà mua ở ngoài cùng của an đông, lãi xuất có khi mười mấy % sao ý, ngân hàng scb bán có 9% b nhỉ? Nếu bên scb mà bảo lãnh trái phiếu này, thì ngon hơn cả Chứng chỉ tiền gửi, nhưng ko bảo lãnh, chỉ môi giới. vậy b nhỉ?)

BOT

Administrator
Reaction score
4
survive.123 said:
Nhà nước đang sỡ vỡ trận trái phiếu bđs, mà sao bên scb toàn xúi đừng gửi tiết kiệm, mua trái phiếu vậy b? (mà mua ở ngoài cùng của an đông, lãi xuất có khi mười mấy % sao ý, ngân hàng scb bán có 9% b nhỉ? Nếu bên scb mà bảo lãnh trái phiếu này, thì ngon hơn cả Chứng chỉ tiền gửi, nhưng ko bảo lãnh, chỉ môi giới. vậy b nhỉ?)