Fujifilm X-E3 ra mắt, giá 21.99 triệu đồng

vnguye

Reaction score
0
linhsb said:
em không nhớ vụ này lắm bác goolge thôi.

đấy là 2 tuần trước còn e mua có 2-3 ngày thôi là bán rồi, lỗ 2 lít là cái nọ bù trừ cái kia, do e ôm đc con lens rẻ bán lại còn lãi 2 củ bù lỗ cho body và phù kiện.
MRL hợp cho các bác sống chậm từ tốn. Em thay hay chụp con cái, trong nhà nên k chơi nổi Mrl.
Nhưng acay cái là cái bệnh thủ dâm của dân mình, lên hẳn gr Fuji hỏi xem có chụp tối con cái đc ko, bố nào cũng bênh máy mình thần thánh lắm không có được 1 câu này khuyên khách quan cả nên em acay vãi.

Em cũng nghe sony được khen lắm, mà thôi chán đổi rồi muốn quay về cái gì dùng cho nó ổn định, đợi tầm 2 năm nữa cho mrl nó chất hẳn rồi đổi.
Chứ giờ ôm cái 70-200 cân rưỡi oải vãi, cầm nó chụp tầm 1 tiếng thôi mà chuyển sang cầm điện thoại là hẫng tay tí rơi :gach:
Thím có 6D rồi chuyển sang thằng khác làm gì. Mà thím chụp trẻ con dùng 70-200 làm gì cho nặng. Hệ thống của thím nặng chủ yếu do lens. Giờ sang sony A7, dùng con FE 70-200 cũng nặng 1.5kg. Canon 6D nặng 770g, A7 II nặng 600g => giảm đc có 170g.
Chụp trẻ con buổi tối thím chuyển sang dùng mấy con fix 35 hoặc 50 đảm bảo nhẹ :D

linhsb

Reaction score
0
vnguye said:
Thím có 6D rồi chuyển sang thằng khác làm gì. Mà thím chụp trẻ con dùng 70-200 làm gì cho nặng. Hệ thống của thím nặng chủ yếu do lens. Giờ sang sony A7, dùng con FE 70-200 cũng nặng 1.5kg. Canon 6D nặng 770g, A7 II nặng 600g => giảm đc có 170g.
Chụp trẻ con buổi tối thím chuyển sang dùng mấy con fix 35 hoặc 50 đảm bảo nhẹ :D
chắc bác chưa chụp bọn trẻ con rồi, 70-200 mình chụp ngoài trời khi đi công viên bãi cỏ, chụp gần bọn nó k cho chụp đâu rồi nó chạy lại chỗ mình ấy.
Còn chụp trong nhà buổi tối m có 24-70 rồi :byebye:.
3 năm trc e xài 6d sau đó bán k chơi nữa, giờ con lớn mới mua chụp nó. Nghĩ lại vẫn ức nghe mấy ông xài MRL fuji chém như thần ấy tg ghê gớm lắm e mới mua về chụp con cho gọn nhẹ, ai ngờ đời không như mơ nên thôi em lại quay về với máng lợn :stick:

Wenlin

Reaction score
1
linhsb said:
chắc bác chưa chụp bọn trẻ con rồi, 70-200 mình chụp ngoài trời khi đi công viên bãi cỏ, chụp gần bọn nó k cho chụp đâu rồi nó chạy lại chỗ mình ấy.
Còn chụp trong nhà buổi tối m có 24-70 rồi :byebye:.
3 năm trc e xài 6d sau đó bán k chơi nữa, giờ con lớn mới mua chụp nó. Nghĩ lại vẫn ức nghe mấy ông xài MRL fuji chém như thần ấy tg ghê gớm lắm e mới mua về chụp con cho gọn nhẹ, ai ngờ đời không như mơ nên thôi em lại quay về với máng lợn :stick:
em nghĩ muốn được tư vấn công bằng thì bác vào mấy nhóm trung lập may ra có vài comment giá trị chứ vào nhóm toàn fan thì vậy thôi vì mấy người đó họ đã thích 1 sản phẩm rồi thì cái bất tiện với mình ko là gì với họ cả. thôi bộ gear của bác ngon rồi ráng chịu nặng tí vậy :d

Theory

Reaction score
1
Cho em hỏi luôn muốn chụp cảnh góc rộng thì dùng ống nào rẻ mà ngon vậy :adore: đang xài X-A3

pth

Reaction score
0
ngắn gọn là làm nghề thì bắt buộc DSLR (lấy nét nhanh, speedburst, pin trâu, flash mạnh, nhiều lens đủ range..)

còn du lịch thì chả ai vác DSLR đi cả mà ng ta xài mirrorless(gọn nhẹ đủ nhu cầu cơ bản)

Các ông muốn so fuji có chụp tối có được không, chụp con nít có được không? Nghe như so sánh exciter với SH vậy: tốc độ, hao xăng... abc các kiểu... Nhưng căn bản nó được làm ra để phục vụ 2 nhóm người khác nhau. Nên so sánh MRL với DSLR nó khập khiễng lắm

Một thanh niên đã từng 4 năm cầm Nikon và đã chuyển sang fuji cũng dc 4 năm cho hay

galaxyangelzz

Reaction score
0
pth said:
ngắn gọn là làm nghề thì bắt buộc DSLR (lấy nét nhanh, speedburst, pin trâu, flash mạnh, nhiều lens đủ range..)

còn du lịch thì chả ai vác DSLR đi cả mà ng ta xài mirrorless(gọn nhẹ đủ nhu cầu cơ bản)

Các ông muốn so fuji có chụp tối có được không, chụp con nít có được không? Nghe như so sánh exciter với SH vậy: tốc độ, hao xăng... abc các kiểu... Nhưng căn bản nó được làm ra để phục vụ 2 nhóm người khác nhau. Nên so sánh MRL với DSLR nó khập khiễng lắm

Một thanh niên đã từng 4 năm cầm Nikon và đã chuyển sang fuji cũng dc 4 năm cho hay
giờ chụp cưới Sony nhiều lắm :byebye: