[FPT] Cảnh báo cho các thím không bị lừa khi sử dụng mạng FPT

gai_la_niem_dau

Reaction score
0
Thắc mắc là thớt đã được FPT support inbox chưa thôi. chứ nó chỉ doạ đc trẻ con, thích cắt thì cứ cắt làm gì đc nhau. Lôi ra toà hả, còn khuya ở VN này

174cm

Reaction score
0
caygayden said:
Thớt đã dùng hơn 24 tháng, các năm trước là trong hợp đồng ghi rõ phạt khách hàng nếu đơn phương cắt bỏ khi chưa dùng đủ 24t.

Cứ cắt bỏ mạng thoải mái đi, ngày xưa mình làm ở fpt thấy khách hàng nợ cước, hủy hđ đầy ra. Có người quỵt nợ đến cả 10tr tiền cước cũng chả đòi được, tất nhiên cho vào danh sách nợ cước ko cho đăng ký mới lần sau.
Thật sự là mình muốn đóng tiền cước bt nhưng sau khi lòi ra khoản phạt vô lý thì mình suy nghĩ lại:go::go:

chuotctn

Reaction score
1
chuyen gia xao quyet said:
thấy FPT sài được nhứt trong đám nhà mạng VN rồi, thằng thớt được mướn dìm hàng đối thủ sao :doubt:
3 năm trước tui đã bị thế này rồi, đi cắt mạng mà nó tự gia hạn hợp đồng cho mình, tự nâng gói cước hay gì gì đó, đại loại là bên mình chả có tí thông báo nào cả :D Giờ xài viettel chưa thấy bị gì, lâu lâu lại có tổng đài gọi lên hỏi tình hình dịch vụ ra sao, có trục trặc gì thì sáng gọi thợ trưa nó lên tận nơi :sogood:

Vincent Mancini

Reaction score
0
Cứ lên cty nó thanh lý thôi thím.
Nó bắt phạt thì chửi vào, cứ cù nhầy bảo nếu ko cho thanh lý thím quay clip làm ầm lên các kiểu là xong
Sent from my iPhone using vozForums

suisei

Reaction score
0
Cũng vừa mới bị xong thím ạ :beauty:

Ban đầu mình rất tử tế qua văn phòng FPT bảo thanh lý hợp đồng (vì chuyển qua chung cư khác ở, nghẹt cái bên này thằng Viettel độc quyền nên ko dùng tiếp FPT được), nhưng bạn tư vấn cũng bảo chưa đủ 24 tháng phải đóng tiền phạt này nọ (hơn 1 triệu).

Thế là mình quay về im lặng rút cục modem và định bụng quỵt luôn 1 tháng cuối chưa đóng. :go:

1 tháng sau có bạn bên FTP gọi điện đòi đóng tiền, mình nói không sài nữa. Bạn ấy nói mình đóng phạt thanh lý hợp đồng này nọ nhưng mình không chịu. (Mình đồng ý đóng tiền tháng cuối qua mạng vì tháng đó mình có sử dụng).

Thế là cuối cùng bên đó qua thanh lý hợp đồng tại nhà cho mình: trả lại modem và hơn 30k thanh lý hợp đồng gì đó, ko đòi tiền đền bù nữa.

Tóm lại này mình có thể không thèm trả lại modem, thanh toán tháng cuối cũng như thanh lý hợp đồng nhưng nghĩ cũng nên hợp tác với họ chút xíu cho nó tử tế (Còn tiền đền bù hợp đồng thì nerver) :byebye:

exterminator

Reaction score
1
174cm said:
Mình chả dìm nó làm gì. Cảnh báo cho các thím biết thôi:go: Cẩn thận lúc mất tiền oan:gach::gach::gach:
khả năng lớn là trong hợp đồng CÓ đề cập khoản này, không đọc kỹ mà ký để giờ đi rêu rao tùm lum. đề nghị chụp cái hợp đồng lên đây rồi bàn tiếp. Nếu trong hợp đồng CÓ, thì lỗi do chính mình chứ còn dở thói chí phèo ra làm gì. Nếu trong hợp đồng KHÔNG CÓ, thì lỗi do thằng FPT, một là kiện nó ra toà vì làm trái theo những điều khoản trong hợp đồng để thu lợi bất chính. Hoặc là nó sẽ kiện lại ông này vì tội không đọc hợp đồng, ký kết xong, đi rêu rao bôi nhọ danh dự, gây ảnh hưởng kinh doanh người khác.

quan021411

Reaction score
0
Gê vậy sắp dùng hết 2 năm rồi
Để kím hợp đồng đọc thử

GeminiStorm

Reaction score
0
Thì trong hợp đồng nó có cái điều khoản auto gia hạn nếu hết hợp đồng khi khách hàng không ý kiến gì mà, mà bạn cần gì phải cắt xin tạm dừng rồi đợi hết hợp đồng rồi cắt.

rapitta1

Reaction score
0
Lại nhớ hồi sv đăng ký mạng cho cả xóm, mạng FPT cáp quang 550k.
Sau đó về quê, các bố ở xóm nợ tiền 4 5 tháng, sau thì gọi cho mình đòi kiện cáo các kiện, hẹn gặp ở tòa, bla bla....
Mình méo trả, làm phiền 3 tháng xong không được là thôi, im =))))

duyvan159

Reaction score
0
cũng không nên dùng vnpt nhé, đứt cáp là nghỉ khỏe