Mặc Fashion/Lifestyle [Kiến thức/Tư Vấn/Khoe Hàng] - Part 2

Nagofy

Reaction score
0
PhonMap2 said:
Cho e hỏi có nguồn nào bán áo Kirland ổn ko nhỉ? Thằng e chơi streetstyle thích cái áo này quá mà ko biết tìm đâu.
trên vssg market em thấy tụi nó bán nhiều lắm, mà kirland mặc sg nóng vl
em mua gildan theo thím nào trong này giới thiệu thấy ok hơn

PhonMap2

Reaction score
0
Nagofy said:
trên vssg market em thấy tụi nó bán nhiều lắm, mà kirland mặc sg nóng vl
em mua gildan theo thím nào trong này giới thiệu thấy ok hơn
Gildan thì hình như ko có vnxk ạ :sweat:

mycloud

Reaction score
0
PhonMap2 said:
Gildan thì hình như ko có vnxk ạ :sweat:
Gildan hay Kirkland chất vải đều dày dặn, Kirk dày hơn tí nhưng quan trọng là 100% cotton cả. Thím mua nhớ test thử (chấm nước) nếu thấm hút thì hãy lấy vì nhiều loại Kirkland fade lấy vải pha poly nóng như áo thể dục của học sinh ấy.

Mình giờ hay chọn chất liệu modal (sồi tổng hợp) vì thoáng, ngoài ra nó còn nhẹ, mỏng, mịn nữa. Chất vải cũng gọi là bền hơn so với cotton. Mình không tính tất vì tất modal quá mỏng như legging, 1 tuần là rách.

PhonMap2

Reaction score
0
mycloud said:
Gildan hay Kirkland chất vải đều dày dặn, Kirk dày hơn tí nhưng quan trọng là 100% cotton cả. Thím mua nhớ test thử (chấm nước) nếu thấm hút thì hãy lấy vì nhiều loại Kirkland fade lấy vải pha poly nóng như áo thể dục của học sinh ấy.

Mình giờ hay chọn chất liệu modal (sồi tổng hợp) vì thoáng, ngoài ra nó còn nhẹ, mỏng, mịn nữa. Chất vải cũng gọi là bền hơn so với cotton. Mình không tính tất vì tất modal quá mỏng như legging, 1 tuần là rách.
---
Trời HN lúc này là mặc áo thun mỏng, ba lỗ là chính hay sao hả các thím ơi? Nếu ra ngoài đường trưa thì có cần che chắn cẩn thận như Xì Gòn không?
Mình thì có lựa chọn khác là áo dry color của uniqlo, 1 loại pha poly với cotton, rất mỏng, nguyên lý của nó cũng là hút mồ hôi => tản ra => bay hơi nhanh. Thành phần cotton để thân thiện với da chứ ko như áo climacool hoàn toàn 100% poly. Thím nào cũng dùng dry color confirm phát nào.
Mình phát hiện ra là dùng denim jacket chống nắng nóng cực tốt, thời tiết này phải bịt hết chứ ko chịu nổi đâu.

mycloud

Reaction score
0
plusvn said:
tụi con gái hay mua đồ ở đâu mấy thím nhỉ?

via vozForums for iPhone
Giày: Juno, Vascara, CV,

Áo: Couple TX, Lime Orange, Canifa, Weekend Market (giờ chắc ít), Zara, H&M, Stradivarius. Level cao hơn mình chịu.

Nếu bạn nào điệu tí thì tiền mỹ phẩm, son môi chắc cũng chẳng kém quần áo đâu.

mycloud

Reaction score
0
plusvn said:
tụi con gái hay mua đồ ở đâu mấy thím nhỉ?

via vozForums for iPhone
PhonMap2 said:
Mình thì có lựa chọn khác là áo dry color của uniqlo, 1 loại pha poly với cotton, rất mỏng, nguyên lý của nó cũng là hút mồ hôi => tản ra => bay hơi nhanh. Thành phần cotton để thân thiện với da chứ ko như áo climacool hoàn toàn 100% poly. Thím nào cũng dùng dry color confirm phát nào.
Mình phát hiện ra là dùng denim jacket chống nắng nóng cực tốt, thời tiết này phải bịt hết chứ ko chịu nổi đâu.
Mình đồng ý là áo sport 100 Poly mặc rất nóng nếu không có quạt, gió gì cả. Nhưng nếu mặc áo pha thì quan trọng là hãng làm vải có dệt thưa, thoáng không? Chứ như sơ mi Việt Tiến vải pha, hay mấy áo thun siêu thị vải pha thấm hút nước rất chậm và bí.

À mà có 1 số mẫu áo sport vải mỏng lét như giấy, mặc lên là thấy hết bên trong luôn nhưng chắc sport nên mới làm vậy, nhưng hãng lại làm cho nữ mới chết chứ.:stick:

Mình thử test áo khoác jeans và áo khoác chống UV sport mỏng thì thấy áo UV chống nóng tốt và thoáng hơn. Áo denim mình mặc có cảm giác bí và rát da lắm nên giờ jacket denim của mình chỉ còn cho mùa thu à.

binhmap

Reaction score
0
PhonMap2 said:
Trời Hà Nội mà chơi Denim jacket bí lắm thím ơi, nhìn đã ngốt rồi, em chơi quả áo chống nắng có mũ của uniqlo, bịt kín đầu đít, chỉ 2 bàn tay thò ra là rát thôi

inori_aizawa

Reaction score
0
PhonMap2 said:
Mua đủ màu thằng dry color. Mình mua vì nó rẻ nhất mà cũng là loại mình ưng ý nhất.
Mặc dc hơn 1 năm thì mới bắt đầu bị lủng lỗ trên áo, ít dãn, hút mồ hôi tốt dễ và cũng k quá mỏng như thằng supamia.

Trời nắng mua loại pocketable của uniqlo mặc cũng dc.

PhonMap2

Reaction score
0
mycloud said:
Mình đồng ý là áo sport 100 Poly mặc rất nóng nếu không có quạt, gió gì cả. Nhưng nếu mặc áo pha thì quan trọng là hãng làm vải có dệt thưa, thoáng không? Chứ như sơ mi Việt Tiến vải pha, hay mấy áo thun siêu thị vải pha thấm hút nước rất chậm và bí.

À mà có 1 số mẫu áo sport vải mỏng lét như giấy, mặc lên là thấy hết bên trong luôn nhưng chắc sport nên mới làm vậy, nhưng hãng lại làm cho nữ mới chết chứ.:stick:

Mình thử test áo khoác jeans và áo khoác chống UV sport mỏng thì thấy áo UV chống nóng tốt và thoáng hơn. Áo denim mình mặc có cảm giác bí và rát da lắm nên giờ jacket denim của mình chỉ còn cho mùa thu à.
Nó dệt hở tới nỗi e nhớ lại mấy kiểu áo hopsack luôn ấy, tuy nhiên ko bị lộ ti và ko phải là dòng áo lót.
binhmap said:
Trời Hà Nội mà chơi Denim jacket bí lắm thím ơi, nhìn đã ngốt rồi, em chơi quả áo chống nắng có mũ của uniqlo, bịt kín đầu đít, chỉ 2 bàn tay thò ra là rát thôi
E mặc áo 14.5oz chạy giữa trưa Đn 38 độ ko thấy nóng thím ạ. Nhưng khi sờ vào áo thì nóng vcđ. Mới đầu e cũng sợ, giữa trưa mà khoác cái áo denim vô chắc điên, nhưng dùng rồi mới thấy nó ngăn nhiệt vào tốt. Đại khái áo nó rất nóng nhưng ở trong e lại ko thấy gì. Kì lạ vl...
inori_aizawa said:
Mua đủ màu thằng dry color. Mình mua vì nó rẻ nhất mà cũng là loại mình ưng ý nhất.
Mặc dc hơn 1 năm thì mới bắt đầu bị lủng lỗ trên áo, ít dãn, hút mồ hôi tốt dễ và cũng k quá mỏng như thằng supamia.

Trời nắng mua loại pocketable của uniqlo mặc cũng dc.
Cái vải nó dệt thưa, r có mấy cái gân vải sọc xuống thề mặc mát vãi, e còn ko nghĩ đó là áo pha, bề mặt nhám nhám. Và ưng ý cái là nó bay mồ hôi nhanh, ko như áo cotton giữ mồ hôi. E béo nên hay chảy mồ hôi ngay ngực, áo cotton lâu khô nhìn bựa bỏ mẹ.
Về chuyện lủng áo thì e thấy áo hay lủng ngay phần vai, chắc do chỗ đó là chỗ căng nhất khi móc lên, nên e mới gấp lại r móc lên như móc quần tây ấy, cố giữ chắc dùng cũng đc 1 năm, tính ra khấu hao rất tốt.