nongdansach

Reaction score
1
Last Updated 19-09-2019 at 10:20
Nông dân mạn phép chào các Pro Tin học, văn phòng :gach:

Vấn đề 2: Mình tính dùng hàm đếm kí tự trong ô rồi từ đó tính tổng tiền còn thiêu, nhưng gặp vấn đề về hàm đếm kí tự. Ai pro chỉ giúp mình lỗi với.

file ví du:
https://drive.google.com/file/d/1Jvrx0c7wbUsq3stEWhjbjiLrd6ItMByd/view?usp=sharing

Dạo này em hay phải dùng excel, mà ngày trước đi học tin thì bị đuổi ra ngoài vì bật cô giáo :gach: Cái tội hay ý kiên bố trí việc hợp lý cho cô giáo :gach: may không bị trượt vì cô giá trẻ đẹp (em khen thế :byebye:), nên giờ kiến thức word và excel ngu vãi. Hôm nay, em nhập mấy số mà ô nhỏ quá nó không hiện (ô mầu đỏ trong hình), để ý thì ô bên cạnh (ô mầu xanh) chữ to hơn ô màu đổ 2 cỡ mà vẫn hiện đầy đủ. Em phát hiện ra do ô mầu xanh căn lề sát ô. Do không biết căn lề trong ô excel nên em đành cho ô đỏ chữ nhỏ lại (cỡ 9). Bác nào pro chỉ hộ em xem làm sao để ô đấy lên đc cỡ 11 như ô xanh. Hoặc cho từ khóa để em tra GG.

P/s: Đã dùng cái chổi mà không đc :canny:

Em còn quay lại đây dài dài :beauty:

Thanh các bác đã đọc bài và chỉ dẫn trước.

To be continue ...

Gửi từ HTC 10 Evo bằng vozFApp

Nông dân mạn phép chào các Pro Tin học, văn phòng :gach:

Dạo này em hay phải dùng excel, mà ngày trước đi học tin thì bị đuổi ra ngoài vì bật cô giáo :gach: Cái tội hay ý kiên bố trí việc hợp lý cho cô giáo :gach: may không bị trượt vì cô giá trẻ đẹp (em khen thế :byebye:), nên giờ kiến thức word và excel ngu vãi. Hôm nay, em nhập mấy số mà ô nhỏ quá nó không hiện (ô mầu đỏ trong hình), để ý thì ô bên cạnh (ô mầu xanh) chữ to hơn ô màu đổ 2 cỡ mà vẫn hiện đầy đủ. Em phát hiện ra do ô mầu xanh căn lề sát ô. Do không biết căn lề trong ô excel nên em đành cho ô đỏ chữ nhỏ lại (cỡ 9). Bác nào pro chỉ hộ em xem làm sao để ô đấy lên đc cỡ 11 như ô xanh. Hoặc cho từ khóa để em tra GG.

P/s: Đã dùng cái chổi mà không đc :canny:

Em còn quay lại đây dài dài :beauty:

Thanh các bác đã đọc bài và chỉ dẫn trước.

To be continue ...

TechDiscussed01

Reaction score
0

căn lề là cái khoanh đỏ đầu tiên nè má. còn k căn đc nữa thì xem cái khoanh đỏ thứu 2, chọn định dạng cho đúng

đhs giờ có người phải hỏi cái cơ bản ntn

Manners Maketh Man*

Reaction score
0
Thật, nói vòng vèo khó hiểu vãi

Muốn chữ to lên thì tăng size chữ lên thôi

Còn chữ to hiện không hết ô, thì đưa con chuột lại cạnh chiều dọc, bên phải của ô rồi double click

via vozForums for iPhone

ngddan

Reaction score
0
Chọn vào ô đỏ, trên tab home để alignment ntn xem

nongdansach

Reaction score
1
TechDiscussed01 said:

căn lề là cái khoanh đỏ đầu tiên nè má. còn k căn đc nữa thì xem cái khoanh đỏ thứu 2, chọn định dạng cho đúng :surrender::surrender:
đhs giờ có người phải hỏi cái cơ bản ntn :go::go:
Manners Maketh Man* said:
Thật, nói vòng vèo khó hiểu vãi :sweat:
Muốn chữ to lên thì tăng size chữ lên thôi :sweat:
Còn chữ to hiện không hết ô, thì đưa con chuột lại cạnh chiều dọc, bên phải của ô rồi double click :sweat:

via vozForums for iPhone
ngddan said:
Chọn vào ô đỏ, trên tab home để alignment ntn xem

NhOc_BuOn said:
Có thể mỗi ô là 1 định dạng khác nhau thím ơi

via vozForums for iPhone
Mấy cái các thím nhắc tôi thử hết rồi.

Trên word nó là cái này này. Excel tôi chưa tìm ra. :sosad:

ceoVHH said:
Really nigga?
Mong anh giúp tôi, chứ vào đây nói một câu vô nghĩa thể hiện đc gì đâu :pudency:

accvfs6

Reaction score
0
nongdansach said:
Mấy cái các thím nhắc tôi thử hết rồi.

Trên word nó là cái này này. Excel tôi chưa tìm ra. :sosad:

Mong anh giúp tôi, chứ vào đây nói một câu vô nghĩa thể hiện đc gì đâu :pudency:
copy format ô xanh sang ô đỏ thôi

ko biết làm nữa thì quỳ

rex_cafe

Reaction score
1
ô màu đỏ bị conditinal formating rồi. clear format là đc

Gửi từ Galaxy S7-Edge bằng vozFApp

Sinoda

Reaction score
0
Đưa teamview hay gì đây làm cho, mình nghĩ là thằng nào format Shrink to fit rồi