Em sắp mua được nhà Hà Nội rồi các bác ạ

cậu bé bút chì

Reaction score
1
MUforever said:
ôi giời, ngồi nhà cào phím thì nói gì chả xong. A à, tôi đang có 3 thằng bạn chết dở sống dở vì ôm nhà, ôm đất đây, mà ko vay ngân hàng xu nào nhé. Bỏ cái tư tưởng "ko bao giờ lỗ đi".
Thu nhập của tôi 1 tháng ít nhất gần gấp 3 chủ thớt, nhưng cả đời tôi chưa bao giờ dè bỉu những ng ít tiền hơn tôi, những thằng thuê trọ, vì 5 năm nữa, 10 năm nữa, những ng đó có thể vượt xa tôi, cậu ạ
Tôi khuyên trên cơ sở thu nhập 50T/tháng của chủ thớt, và cậu ta mua nhà để an cư chứ ko phải mua đi bán lại, và tất nhiên khuyen chỉ là khuyên, còn trên đời này chẳng thằng nào dạy đc thằng nào, cậu hơi nghiêm trọng hóa vấn đề đấy
Ko phải ai đầu tư đất cát cũng có lãi anh nhé, ai đầu tư cũng lãi thì thiên hạ toàn là tỷ phú rồi. Bạn anh đầu tư kém ko có nghĩa là ai cũng đầu tư kém như vậy.

Tôi hồi 2017 chung với người thân mua 1 căn biệt thự ở dương nội giá 10 tỷ, giờ nó lên gần 15 rồi đây. Quan trọng là các anh có nhìn ra đc tiềm năng, có khả năng phân tích không chứ cứ giữ cái tư tưởng mua để đó kiểu gì cũng lên thì 90% số người đầu tư như vậy sẽ chết.

Số ng ăn đc từ đất cát là bề nổi, 10ng đầu tư thì phải 6 7ng thua lỗ nhưng thua lỗ thì có ai bô bô ra là tôi thua cho thuên hạ nhìn ko hay im lặng hết. Đầu tư đất cát chỉ cần 1 năm nó đứng nguyên giá đã coi là thua rổi, vì chôn vốn như vậy còn ko hiệu quả như gửi lãi ngân hàng chứ chưa nói đến việc đất cát nó mà giảm thì còn ê chề nữa.

dark sider

Reaction score
0
chúc mừng bro, 1 tỷ 9 mua ở phương canh cũng đc rồi, mới có cái đường mới to oành.
Nhà tôi đang ở cũng 30m2, 4 tầng 1 tum, đc 3 phòng ngủ 2 vk ck với 1 nhóc cho ngủ riêng vẫn dư 1 phòng, đủ xài ko đến nỗi bí quá

MUforever

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Ko phải ai đầu tư đất cát cũng có lãi anh nhé, ai đầu tư cũng lại thì thiên hạ là tỷ phú rồi. Bạn anh đầu tư kém ko có nghĩa là ai cũng đầu tư kém như vậy.

Tôi hồi 2017 chung với người thân mua 1 căn biệt thự ở dương nội giá 10 tỷ, giờ nó lên gần 15 rồi đây. Quan trọng là các anh có nhìn ra đc tiềm năng, có khả năng phân tích không chứ cứ giữ cái tư tưởng mua để đó kiểu gì cũng lên thì 90% số người đầu tư như vậy sẽ chết.

Số ng ăn đc từ đất cát là bề nổi, 10ng đầu tư thì phải 6 7ng thua lỗ nhưng thua lỗ thì có ai bô bô ra là tôi thua cho thuên hạ nhìn ko hay im lặng hết. Đầu tư đất cát chỉ cần 1 năm nó đứng nguyên giá đã coi là thua rổi, vì chôn vốn như vậy còn ko hiệu quả như gửi lãi ngân hàng chứ chưa nói đến việc đất cát nó mà giảm thì còn ê chề nữa.
đất cát cũng là 1 ngạch kinh doanh, và kinh doanh tất nhiên có ng lãi ng lỗ, kinh doanh nào cũng cần đầu óc, nhạy bén, thậm chí là lộc trong cái ngành đó. Nói chung ko nên bàn ở đây vì quá khó để bàn. Nên cũng ko nên lôi mấy cái ví dụ ng này ng kia buôn đi bán lại đất cát mà thành đại gia làm gì, vì nói thế thì cũng nên lôi thêm những ví dụ tán gia bại sản vì đất cát

zachariah1234

Reaction score
8
hell.angel_9x said:
Tiền kia thì 30m đủ sổ là mừng rồi còn kêu ca đéo gì.
Không biết mấy cháu kêu có tự mua được nhà hoặc tài sản ròng được bao nhiêu mà bé với chả chật.
Đầu tiên là khá khen cho chủ thớt có tính tự lập và biết tích cóp cũng nhưng biết kinh doanh.

Còn vấn đề 30m vuông với giá 1 tỉ 9 thì quá rẻ rồi nếu ở HN hoặc SG. Cái nhà là thứ quan trọng, An cư mới lạc nghiệp được. Còn bàn về vụ số nhà, sốt đất, gì đó thì xin thưa đất nền hay đất dự án ma mới bị chôn vốn chứ đất nhà ở hay mặt tiền thì không lên thì thôi chứ làm gì có chuyện tụt.

Trong vấn đề này chỉ có thắc mắc là với thu nhập cứng trên 50tr/ tháng thì tại sao không vay lên tầm 2 tỉ trong vòng 15 năm vị chi đóng 12tr~ tháng .

phant0mlord

Reaction score
0
Chúc mừng bác, có nhà rồi yên tâm làm ăn ổn định để cuộc sống đi lên, e đang ở nhờ nhà bố mẹ cố gắng tới năm 30 kiếm đc mảnh đất ở đâu đó mà khó vãi.
kệ mịa mấy thằng chê bé nhé bác, ở đâu chứ ở đây khối ô ko mua nỏi nhà đất phải lên chung cư kìa, cứ có đất là ngon rồi.

PGC

Reaction score
0
Kệ các thím trên, nhưng cứ chúc mừng chủ thớt cái đã.
Em không xin card đâu, máy em onboard ạ :shame: