Em sắp mua được nhà Hà Nội rồi các bác ạ

mountain90

Reaction score
0
hell.angel_9x said:
Tôi dè bỉu những thằng rúc phòng trọ đi chê đó :). Cậu nhột à?
Cậu nói chuyện chán vl. Cậu mua được chung cư nào giá hơn tỷ ở cái đất Hà Nội hiện nay??? Hay hơn tỷ của cậu cậu tính là 1 tỷ 999999k.?
Thứ hai là xây được nhà mà bán tôi đảm bảo đéo bao giờ lỗ. Bao luôn kèo.
Không xây lên được mới khó chứ đã xây xong đéo bao giờ lỗ được ở cái đất HN. Nhanh cho nó vuông.
Người ta mua nhà là chuyện lớn lao, người ta cũng tính bạc cả tóc rồi, cậu làm như ai cũng ngu như cậu mới cần đi tư vấn ấy. Cậu bán đồ máy tính người ta mua con i5 3470, cậu có khuyên người ta để tiền lại mấy năm sau mua 9400 không? Tiền có phải rác đéo đâu mà 1 vài tỷ nói như trò chơi.
Tôi nghĩ người ta đã lựa chọn thì khả năng đến vậy, có thể người ta còn những mối lo khác. Cái đó cậu đi lên mặt dạy đời nghe có buồn cười không? =))
Thứ ba nữa, tôi có mua 1 căn ở Lĩnh Nam đang cho thuê (183a Lĩnh Nam luôn, ai cần qua đó mà check). 30m2 hơn 1 xíu. 2 phòng 1 tầng, 3 tầng rưỡi. Đến xem xem rộng hay chật.
Chuẩn đấy :)) Dù gì thì cũng mừng cho chủ thớt mua được căn nhà. Phải cái là gặp ông 150tr kia :))

cậu bé bút chì

Reaction score
1
MUforever said:
chung cư giá rẻ hơn tỉ bạc khi thanh lý ko lỗ lắm đâu cậu ạ, chắc chắn ko lỗ bằng tiền xây dựng 1 căn nhà khi bán. Còn tốt nhất vẫn là tạm thời nhét 1 tỉ vào tiết kiệm, lãi 6-7T bỏ ra thuê nhà ở tạm, chịu khó thêm 1-2 năm thì với số tiền tích cóp kia dư sức có nhiều lựa chọn tốt hơn, mà thời gian 1-2 năm cũng ko lấy gì mà dài cả
Còn cái cậu dè bỉu ng khác mới là chảng có gì liên quan, nói như cậu thì ít tiền hơn ng ta là ko đc có ý kiến ý cò gì, đọc xong im đừng tranh luận bình phẩm. Cảm thấy chật ng ta có thể chê là chật, ko cần phải nhìn lại trong ví đang có bao tiền
Đấy còn chưa kể, đối với những ng buôn bán bds thì ko nói, chứ xác định mua cái nhà để ở lâu dài thì mỗi lần chuyển nhà, xây dựng cực kì mệt, tốn thời gian và gây ảnh hưởng ko nhỏ đến cv, kiếm tiền bên ngoài
Gớm, anh cầm trong tay 1 2 tỷ mà làm như có 10 tỷ đi mua nhà ở HN không bằng =)) nhà 2 tỷ ở HN 30m như vậy là ổn rồi, dất nó ko rẻ như bèo đâu mà anh nghĩ 1 2 tỷ là to đi chê cái nhà 30m2 là chật.
Với chủ thớt, mua căn này là hợp lý. Kêu đi thuê nhà chứ ở nhà thuê cũng khổ bỏ mẹ ra chứ sung sướng gì, đang thuê chủ họ có việc gì họ đòi nhà thì anh lại ra đường/dọn sang chỗ khác mà ở.
còn cái chuyện tốn tiền xây nhà này nọ thì giờ anh xây xong lúc anh bán thì anh bán với giá đã có nhà chứ hả lẽ anh định bán giá chỉ đất không à =)) bù trừ hết cho nhau, chả đi đâu mà thiệt đâu anh ạ. Sau này có tiền muốn đổi nhà to thì mua căn khác chủ họ xây sẵn rồi là xong, đâu nhất thiết phải mua căn chưa xây rồi hoàn thiện?
Ngày xưa bà bác tôi cũng thế, mua đất xây nhà rồi được giá lại bán đi kiếm căn khác để ở, mua đi bán lại vài chục lần sau rồi thành đại gia đấy, giờ có cài cái bất động sản ở london với paris rồi, nhà ở HN này thì 5 7 cái biệt thự.

MUforever

Reaction score
0
cậu bé bút chì said:
Gớm, anh cầm trong tay 1 2 tỷ mà làm như có 10 tỷ đi mua nhà ở HN không bằng =)) nhà 2 tỷ ở HN 30m như vậy là ổn rồi, dất nó ko rẻ như bèo đâu mà anh nghĩ 1 2 tỷ là to đi chê cái nhà 30m2 là chật.
Với chủ thớt, mua căn này là hợp lý. Kêu đi thuê nhà chứ ở nhà thuê cũng khổ bỏ mẹ ra chứ sung sướng gì, đang thuê chủ họ có việc gì họ đòi nhà thì anh lại ra đường/dọn sang chỗ khác mà ở.
còn cái chuyện tốn tiền xây nhà này nọ thì giờ anh xây xong lúc anh bán thì anh bán với giá đã có nhà chứ hả lẽ anh định bán giá chỉ đất không à =)) bù trừ hết cho nhau, chả đi đâu mà thiệt đâu anh ạ. Sau này có tiền muốn đổi nhà to thì mua căn khác chủ họ xây sẵn rồi là xong, đâu nhất thiết phải mua căn chưa xây rồi hoàn thiện?
Ngày xưa bà bác tôi cũng thế, mua đất xây nhà rồi được giá lại bán đi kiếm căn khác để ở, mua đi bán lại vài chục lần sau rồi thành đại gia đấy, giờ có cài cái bất động sản ở london với paris rồi, nhà ở HN này thì 5 7 cái biệt thự.
tôi đã từng đi mua đất cát, và ở 1 số khu vực thì 1 tỏi 9 mua 30m là quá bt, thậm chí rất dễ để kiếm. Còn nói thật 1 câu, chả ai dám bảo 30m là rộng rãi để ở cả, tạm đủ ở thì nghe còn đc. Và trên hết là với thu nhập như kia thì hoàn toàn có đủ khả năng kiếm 1 cái nhà ngon hơn sau 1 vài năm nữa. Và tôi khuyên trên cơ sở thu nhập của chủ thớt 2 năm tiết kiệm đc tỉ bạc, còn những ng mà 5 năm 10 năm 20 năm đc 1 tỉ thì dĩ nhiên ko thể khuyên đc như vậy, vì để có thêm 1 tỉ nữa thì giá đất trượt giá trong thời gian đó đã quá cha r, ok?
Ngày xưa là chuyện của ngày xưa, và cũng ko phải ai mua đi bán lại cũng thành đại gia, dễ thế thì đã chẳng có ng chết vì bds

lmnt

Reaction score
0
nói chung ở HN tiện công việc cho bác thớt thì nhà thế coi như ok rồi, chúc mừng thớt :)
còn so sánh thì vô chừng, đối vs nhiều người 30m2 là chật thật, bản thân tôi cũng thấy chật vì toàn ở đất nhà 300m2 trở nền
nhưng như ở chỗ tôi, với 1 tỷ 9 như thớt thì đủ mua 200m2 đất và xây cái nhà to oạch rồi :)

tungthieuza

Reaction score
3
nhắc mới nhớ, có con em họ sắp cưới thằng ck làm qly tgdđ hay đmx j đấy, sang tuần đi ăn cưới nó đây