Em sắp mua được nhà Hà Nội rồi các bác ạ

kangta12

Reaction score
1
Cãi cọ j vậy, đã mua đc đâu??

"Phần còn lại vay ngân hàng trả dần trong 15 năm,hiện tại đang chờ duyệt"

Melody Wind

Reaction score
1
Bác gỏi quá, 50tr/1 tháng k biết bao giờ em mới chạm được đây :((

titipqa

Reaction score
0
được bác ơi :)) 92 mà như vậy là quá đỉnh rồi. em cũng muốn dc như bác :))) tầm tuổi như bác mà nvay là winner chính hiệu cmnl. chả bù cho bố mẹ em, 50t mới làm dc căn nhà gần 4 tỉ :3

via vozForums for iPhone

hell.angel_9x

Reaction score
0
thanhx0kjt said:
Ông MU khuyên thế cũng hợp lý rồi sao lại ném gạch nhir
Nhà 30m2 ông nào bảo rộng là chém gió. 30m2 mà mỗi tầng 2 phòng cầu thang (không nhà vệ sinh) thì mỗi phòng được có hơn 10m2.
Giờ bố mẹ thớt ở không sao, 1,2 năm nữa vợ con vào mới thấy bất tiện, lúc đấy lại đi tìm mua nhà mới à?
Với thu nhập của thớt mua miếng đất > 40m2, xây 1 nền ở tạm thì hợp lý hơn

via vozForums for iPhone
Mấu chốt vấn đề không phải là rộng hay chật. Mà là người ta chỉ có bằng đấy tiền thôi, 2 tỷ mua được nhà đất chính chủ các kiểu ở HN như thế là chấp nhận được rồi.
Thứ hai nữa là người ta làm ra tiền, người ta tất nhiên cũng biết nghĩ, chứ không phải ai cũng ngu, còn mấy thằng ở trọ trên này nó mới khôn, mới đưa ra được lời khuyên ông hiểu chưa.
Mấy cái phương án kia chẳng lẽ chủ thớt lại không nghĩ ra được, mà còn phải vào dạy đời nhau.
chuyện thu nhập kia nó cũng vô vàn lắm, người ta chắc còn nhiều vấn đề khác chứ không phải tiền như rác 150tr 1 tháng, thoải mái mua nhà cả héc ta.
Câu chuyện nó chỉ có vậy thôi.

tinhyeucuatoi182

Reaction score
0
ngon, bằng tuổi thớt mà không có gì, ông anh tôi vừa làm căn 30m2, cá nhân tôi thấy như thế là ok rồi, an gia rồi với lập quốc, đừng lo, ông nào chê thì chê, ở HN vậy là ngon quá rồi.
sống cứ nhìn lên, mà không nhìn lên thì nhìn trước mặt, phải biết hài lòng với những gì đang có, rồi từ đó mới phấn đấu thêm. :D

MUforever

Reaction score
0
hell.angel_9x said:
Mấu chốt vấn đề không phải là rộng hay chật. Mà là người ta chỉ có bằng đấy tiền thôi, 2 tỷ mua được nhà đất chính chủ các kiểu ở HN như thế là chấp nhận được rồi.
Thứ hai nữa là người ta làm ra tiền, người ta tất nhiên cũng biết nghĩ, chứ không phải ai cũng ngu, còn mấy thằng ở trọ trên này nó mới khôn, mới đưa ra được lời khuyên ông hiểu chưa.
Mấy cái phương án kia chẳng lẽ chủ thớt lại không nghĩ ra được, mà còn phải vào dạy đời nhau.
chuyện thu nhập kia nó cũng vô vàn lắm, người ta chắc còn nhiều vấn đề khác chứ không phải tiền như rác 150tr 1 tháng, thoải mái mua nhà cả héc ta.
Câu chuyện nó chỉ có vậy thôi.
a này ko phân biệt nổi khuyên, bàn luận, tranh luận với dạy đời. Chẳng thằng nào dạy đc thằng nào hết, mà có dạy nó ko thích nghe cũng chẳng làm gì. Đây nói khách quan, ko lq gì đến ô chủ thớt nhé, chú có dám đảm bảo là thằng nào làm ra tiền thì vấn đề nào cũng biết nghĩ, cũng suy nghĩ thấu đáo, ko sai lầm, ko cần lời khuyên trong tất cả lĩnh vực ko? Đến ngay bản thân tôi làm ra tiền mà nhiều khi còn mua sắm những thứ chỉ vì ko cầm lòng đc, ko chờ đợi nổi mặc dù biết là ko nên, ko đúng lúc hoặc đơn giản là làm 1 số chuyện hơi bị rồ. Còn 1 lần nữa, bỏ cái giọng chê bai dè bỉu ng khác ở trọ hay ít tièn đi, cũng chưa có ai nói tiền là rác đâu, ngoài chú sử dụng cái từ đó với tiền ở đây. Ko thiếu thằng thuê trọ vì nó đang nhắm mảnh đất ưng ý, ko thiếu ng có chức có quyền, hoặc làm lq đến xây dựng đất cát mà vẫn thuê trọ hoặc tiền cả quyển, học sâu biết rộng đâu để mà chê. Ko cần phải là hoa hậu cũng có quyền chê bai bình phẩm về hoa hậu, ko cần là cầu thủ cũng có thể khuyên, chê cầu thủ đá đấm như nào. cứ nằm lòng câu đó để đừng mở miệng dè bỉu ng khác
Đáng lẽ ra từ 1 câu chuyện rất đơn giản là chúc mừng nhau, góp ý ( có thể đúng sai với riêng chủ thớt), bàn luận linh tinh thì chính chú lái nó sang 1 cái hoàn toàn ko liên quan, bài xích cá nhân, rất mất hay, mất vui

sulimax

Reaction score
0
y2k_pro said:
30m 1,9T đất khu ấy mắc vậy ah thớt?
dm. Giờ đất ở NTLM ghê vcl.
Bữa ở ngay khu tây mỗ giá đang 27, Vèo. Hôm sau lên 67-80tr/m :surrender:
Nghe hoảng vcc. ( Vin về xây khu bây giờ) Cách đây 1 năm :go: