Em sắp mua được nhà Hà Nội rồi các bác ạ

Luongkho

Reaction score
0
:pudency: Thôi thì cũng chúc mừng thím mỗi tội nhà hơi bé. Sau bán cũng vất vả.

hell.angel_9x

Reaction score
0
Tiền kia thì 30m đủ sổ là mừng rồi còn kêu ca đéo gì.
Không biết mấy cháu kêu có tự mua được nhà hoặc tài sản ròng được bao nhiêu mà bé với chả chật.

Hay lại đang gõ laptop mặt đầy mụn chui rúc trong cái nhà trọ 12m2 vệ sinh chung
590062

MUforever

Reaction score
0
nhà bé quá, với tình hình tài chính và khả năng kiếm tiền như kia thì 1 là thuê nhà ở, 2 là mua tạm 1 chung cư giá rẻ,3 là vay mượn thật lực mua 1 mảnh đất tử tế mà xây chứ 30m2 tù túng lắm, có vợ có con rồi vẫn phải mua nhà mới, đất mới, tốn tiền xây dựng mới

hell.angel_9x said:
Tiền kia thì 30m đủ sổ là mừng rồi còn kêu ca đéo gì.
Không biết mấy cháu kêu có tự mua được nhà hoặc tài sản ròng được bao nhiêu mà bé với chả chật.

Hay lại đang gõ laptop mặt đầy mụn chui rúc trong cái nhà trọ 12m2 vệ sinh chung
590062
tôi tiền ko kém chủ thớt và thấy nó chật, có vấn đề gì ko? ko cần phải là hoa hậu mới đc chê hoa hậu xấu đồng chí ạ

alohomora

Reaction score
0
có cái nhà là tốt rồi, chúc mừng thím. Phấn đấu trả hết nợ rồi vay nợ tiếp đổi nhà khác rộng hơn thôi.

biostar13

Reaction score
0
Chúc mừng thím :D mong là sau này mình cũng có cơ hội lập thớt khoe nha :byebye: mới 26 :shame:

hell.angel_9x

Reaction score
0
MUforever said:
nhà bé quá, với tình hình tài chính và khả năng kiếm tiền như kia thì 1 là thuê nhà ở, 2 là mua tạm 1 chung cư giá rẻ,3 là vay mượn thật lực mua 1 mảnh đất tử tế mà xây chứ 30m2 tù túng lắm, có vợ có con rồi vẫn phải mua nhà mới, đất mới, tốn tiền xây dựng mới
MUforever said:
ko cần phải là hoa hậu mới đc chê hoa hậu xấu đồng chí ạ
2 phạm trù tôi không thấy nó chả liên quan gì đến nhau cả mà so sánh

Nhìn vào tài sản tích lũy kia thì 30m2 nhà mới là lựa chọn tốt nhất trong tầm giá rồi.
Đồng chí cũng kinh doanh buôn bán thì chắc cũng không lạ nhỉ?

Đồng chí nói 1 mà đếch nghĩ 2. Bảo mua nhà mới tốn tiền xây dựng nhưng lại khuyên mua chung cư, và không nghĩ đến tiền lỗ khi thanh lý
590062

MUforever

Reaction score
0
hell.angel_9x said:
2 phạm trù tôi không thấy nó chả liên quan gì đến nhau cả mà so sánh

Nhìn vào tài sản tích lũy kia thì 30m2 nhà mới là lựa chọn tốt nhất trong tầm giá rồi.
Đồng chí cũng kinh doanh buôn bán thì chắc cũng không lạ nhỉ?

Đồng chí nói 1 mà đếch nghĩ 2. Bảo mua nhà mới tốn tiền xây dựng nhưng lại khuyên mua chung cư, và không nghĩ đến tiền lỗ khi thanh lý
590062
chung cư giá rẻ hơn tỉ bạc khi thanh lý ko lỗ lắm đâu cậu ạ, chắc chắn ko lỗ bằng tiền xây dựng 1 căn nhà khi bán. Còn tốt nhất vẫn là tạm thời nhét 1 tỉ vào tiết kiệm, lãi 6-7T bỏ ra thuê nhà ở tạm, chịu khó thêm 1-2 năm thì với số tiền tích cóp kia dư sức có nhiều lựa chọn tốt hơn, mà thời gian 1-2 năm cũng ko lấy gì mà dài cả
Còn cái cậu dè bỉu ng khác mới là chảng có gì liên quan, nói như cậu thì ít tiền hơn ng ta là ko đc có ý kiến ý cò gì, đọc xong im đừng tranh luận bình phẩm. Cảm thấy chật ng ta có thể chê là chật, ko cần phải nhìn lại trong ví đang có bao tiền
Đấy còn chưa kể, đối với những ng buôn bán bds thì ko nói, chứ xác định mua cái nhà để ở lâu dài thì mỗi lần chuyển nhà, xây dựng cực kì mệt, tốn thời gian và gây ảnh hưởng ko nhỏ đến cv, kiếm tiền bên ngoài

thichlachen

Reaction score
0
30 m thì k bé nhưng giá 1t9 chắc ngóc ngách, ngõ 1 xe máy và bí rì rì.