heozung

Reaction score
0
Lần này em quyết tâm nhổ cái răng khốn nạn này, nó hành em hơn 3 năm rồi. Lúc đầu nó chỉ đau nhẹ, về sau nó mọc xéo làm bể răng kế, rồi làm sưng nướu( lợi), chảy máu chân răng các kiểu, mỗi lần hành sưng tấy có khi sốt nữa. Mặc dù nhiều lần quyết tâm thì nó lại hết đâm ra em lại tha cho nó. Dạo gần đây nó đau dữ hơn và làm chảy máu chân răng nhiều hơn nên em quyết định đi nhổ. Anh em cho em ý kiến trước và sau khi nhổ nên làm gì? Nhổ ở đâu uy tín và ít đau, em đọc google thấy biến chứng gì đó sợ quá lại ko dám đi nhổ. À em ở hcm:sosad:

phantkien

Reaction score
0
Ra răng hàm mặt TW mà nhổ chứ đâu nữa, đến đó khác bác sỹ người ta tư vấn, đau 1-2 hôm là ổn thôi. T nhổ 2 cái răng lệch 90 độ rồi.

WENBIE

Reaction score
4
Nhổ 4 ngày sau lành mà bạn Mạnh mẽ lên nào

Gửi từ Grab Phone bằng vozFApp

heozung

Reaction score
0
WENBIE said:
Nhổ 4 ngày sau lành mà bạn
Mạnh mẽ lên nào

Gửi từ Grab Phone bằng vozFApp
Sợ quá, vừa google đang nhổ răng khôn chết luôn. Mấy bác vào động viên em cái

fantacocola2

Reaction score
0
Để lâu vậy chịu được thì hại răng lắm, mình mới nhấc một cái ra đây

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp

DNK90

Reaction score
1
heozung said:
Lần này em quyết tâm nhổ cái răng khốn nạn này, nó hành em hơn 3 năm rồi. Lúc đầu nó chỉ đau nhẹ, về sau nó mọc xéo làm bể răng kế, rồi làm sưng nướu( lợi), chảy máu chân răng các kiểu, mỗi lần hành sưng tấy có khi sốt nữa. Mặc dù nhiều lần quyết tâm thì nó lại hết đâm ra em lại tha cho nó. Dạo gần đây nó đau dữ hơn và làm chảy máu chân răng nhiều hơn nên em quyết định đi nhổ. Anh em cho em ý kiến trước và sau khi nhổ nên làm gì? Nhổ ở đâu uy tín và ít đau, em đọc google thấy biến chứng gì đó sợ quá lại ko dám đi nhổ. À em ở hcm:sosad:
Bị nặng mà không nhổ thì cũng có thể gây chết người nha. :stick:

heozung

Reaction score
0
DNK90 said:
Bị nặng mà không nhổ thì cũng có thể gây chết người nha. :stick:
Bác làm em hoang mang vãi:sosad:

Cuchuoicodon

Reaction score
0
Đã nhổ 3 cái, 2 cái mọc lệch 90*, và thấy rất bình thường, cái mọc lệch thì ăn cháo 1 ngày rưỡi là ăn cơm được. Còn cái không lệch thì khoảng 4 ngày là lành hẳn. Chi phí = 0 vì mổ bằng bhyt :byebye:

Được gửi từ iPhone 6s Plus - vozForums