Em gái bị chó cắn nhưng không tiêm

loantinhtram

Reaction score
0
kemkit said:
Cũng mới bị chó cắn gần tuần
Cũng định tiêm nhưng nghe 7 củ thôi
Theo dõi con chó đem nải chuối đặt bàn thờ thắp hương thôi đm hết tiền rồi
tiêm gì 7 củ ? tiêm phát thành siêu xay da à :surrender:

tungthieuza said:
ngửi mùi đất cho quen đi
súc vật mới có những bình luận như này :go::sogood:

Lai Van Some said:
Trên thế giới chỉ có duy nhất 1 ca mắc bệnh dại, ko tiêm vắc xin nhưng vẫn sống được, đó là trường hợp của Jeanna Giese, nhưng dù cô ấy có sống sót thì não cũng đã bị tổn thương nghiêm trọng rồi
vl vậy ,sao ko điều chế thuốc từ bà này nhỉ

Reaction score
0
loantinhtram said:
vl vậy ,sao ko điều chế thuốc từ bà này nhỉ
lul, bà này lúc phát bệnh là gia đình đồng ý phương pháp trị bệnh thử nghiệm. Đưa bà này vào trạng thái hôn mê để làm chậm quá trình phát triển của virus, rồi dùng hỗn hợp vacxin hệ miễn dịch của bệnh nhân kháng lại virus.
Cái vacxin dại bây giờ là điều chế từ chuột, bao nhiêu năm rồi còn ko cứu đc ng khi bệnh đã phát.
Qua cái thời điểm tốt nhất để tiêm ngừa thì thôi cầu nguyện đi.

klington

Reaction score
1
Chó có thể bị bệnh dại và sống thêm tối đa 1 năm nhé

KumiShida

Reaction score
0
Justice always prevails said:
lul, bà này lúc phát bệnh là gia đình đồng ý phương pháp trị bệnh thử nghiệm. Đưa bà này vào trạng thái hôn mê để làm chậm quá trình phát triển của virus, rồi dùng hỗn hợp vacxin hệ miễn dịch của bệnh nhân kháng lại virus.
Cái vacxin dại bây giờ là điều chế từ chuột, bao nhiêu năm rồi còn ko cứu đc ng khi bệnh đã phát.
Qua cái thời điểm tốt nhất để tiêm ngừa thì thôi cầu nguyện đi.
ủa chứ không phải tiêm trễ thì vẫn được chứ, miễn là nó chưa phát bệnh thôi

layzie v9

Reaction score
1
giờ tiêm thuốc phòng dại còn ảnh hưởng tới sức khỏe đầu óc không mấy phen. Vd phụ nữ có bầu tiêm thuốc dại có ảnh hưởng tới đứa con không?

Tieubaobao17

Reaction score
0
E cũng bị vào đầu ngón tay, trước e đọc thấy bảo là theo dõi 10 ngày thôi, thấy nó vẫn khoẻ mạnh thì k sao đâu.

Tieubaobao17

Reaction score
0
layzie v9 said:
giờ tiêm thuốc phòng dại còn ảnh hưởng tới sức khỏe đầu óc không mấy phen. Vd phụ nữ có bầu tiêm thuốc dại có ảnh hưởng tới đứa con không?
K fen ơi, sáng qua đi tiêm, chiều vẫn gym gủng bt, chả mệt mỏi gì

C.G.O

Reaction score
0
chipkoi07 said:
Lập miếu dần đi thôi, hàng tháng Vozer vào hương khói :chaymau::chaymau:
Giỡn tẹo, thím đừng có lo bệnh dại bh ít lắm

via vozForums for iPhone
Không phải em , nhỏ em gái thím ơi. Thôi giờ nghĩ nhiều mệt óc dù gì cũng qua thời gian tiêm rồi sau này nếu có xui rủi gì đó là tại nó :stick: mình đang lo thì thấy thím Jiren mách đến viện pasteur HCM đang định qua phòng rủ nó mai đi coi thử thì nó nạt mình lo xa xong lại cắm mặt vào cái điện thoại tiếp :go: à nhân tiện các thím cho hỏi ngoài tiêm phòng ngừa dại cho chó thì nên tiêm gì cho nó nữa để bảo vệ mọi người xung quanh vậy ?

cttt18

Reaction score
1
C.G.O said:
Không phải em , nhỏ em gái thím ơi. Thôi giờ nghĩ nhiều mệt óc dù gì cũng qua thời gian tiêm rồi sau này nếu có xui rủi gì đó là tại nó :stick: mình đang lo thì thấy thím Jiren mách đến viện pasteur HCM đang định qua phòng rủ nó mai đi coi thử thì nó nạt mình lo xa xong lại cắm mặt vào cái điện thoại tiếp :go: à nhân tiện các thím cho hỏi ngoài tiêm phòng ngừa dại cho chó thì nên tiêm gì cho nó nữa để bảo vệ mọi người xung quanh vậy ?
Bệnh dại thông thường thì khoảng 10-15 ngày là phát bệnh
Tuy nhiên, 1 số trg hợp ủ bệnh lâu coa thể lên đến hành năm.
Nhưng ko phải con chó nào cũng dại nên bạn cũng đừng quá lo lắng.
Tỉ lệ chó bị dại /chó ko bị dại cực thấp
Tôi bị chó tợp 3 lẩn rồi, ko tiêm (vì ngày xưa theo k.n dân gian, theo dõi chó ko sao thì ko tiêm) mà giờ vẫn ngồi gõ nè. Bị tợp cách đây cũng hơn 20 năm roiif

taudemnamcu

Reaction score
0
từ bé tới giờ t bị chó cắn 2 lần

chưa tiêm bao giờ vì chó ngời quen nó ko chết