Em gái bị chó cắn nhưng không tiêm

Lai Van Some

Reaction score
1
Bệnh dại là căn bệnh tàn ác nhất trong tất cả các căn bệnh, nó làm bệnh nhân khát nước nhưng ko uống đc nước, buồn ngủ nhưng ko thể ngủ, nhìn mặt người quen nhưng ko nhớ là ai, rồi hoảng sợ, hoang tưởng, rồi lâm vào hôn mê, và sau đó là cái chết là điều ko thể tránh khỏi

Trên thế giới chỉ có duy nhất 1 ca mắc bệnh dại, ko tiêm vắc xin nhưng vẫn sống được, đó là trường hợp của Jeanna Giese, nhưng dù cô ấy có sống sót thì não cũng đã bị tổn thương nghiêm trọng rồi

bo_tha_ya

Reaction score
0
Nhà em có con chó cỡ 17 đến 20kg, không hiểu sao cứ mỗi lần leo lên xe nó sủa , nhảy nhảy chạy theo rồi cắn. Bữa em bị nó đợp cho phát nhẹ thôi mà nó in dấu răng.

Vậy có làm sao không. Nó vẫn sống. Vẫn ăn uống và nhảy nhót khi em dắt xe ra , cả ông già con chó cũng vậy

zhukov

Reaction score
0
bo_tha_ya said:
Nhà em có con chó cỡ 17 đến 20kg, không hiểu sao cứ mỗi lần leo lên xe nó sủa , nhảy nhảy chạy theo rồi cắn. Bữa em bị nó đợp cho phát nhẹ thôi mà nó in dấu răng.
Vậy có làm sao không. Nó vẫn sống. Vẫn ăn uống và nhảy nhót khi em dắt xe ra , cả ông già con chó cũng vậy
Chó này thì ....
Lại còn chó già . Ông già của con chó ...
Cẩn thận nó cho mọc sừng thì nhục ...:gach:

kemkit

Reaction score
0
Cũng mới bị chó cắn gần tuần
Cũng định tiêm nhưng nghe 7 củ thôi
Theo dõi con chó đem nải chuối đặt bàn thờ thắp hương thôi đm hết tiền rồi

boypro0129

Reaction score
1
Creed said:
Đúng rồi, chó con nhiều khi đã nhiễm virus dại nhưng đa số nó vẫn ở thể ngủ, chó con không chết sau 10-14 ngày như chó trưởng thành và có thể sống lâu hơn một chút nhưng virus dại vẫn lây qua người và gây lên cơn dại được nhé. Mình biết 1 vụ thằng cu nọ em con bé đồng nghiệp chết vì lên cơn dại, do chủ quan bị chó con cắn nhẹ trên tay chỉ có 1 vết xước nhỏ thôi. Đến lúc nó lên cơn dại sau đó khoảng 2 tháng thì con chó đó đã chết được 1 thời gian rồi và không ai nghĩ nó chết vì bệnh dại cả.
:surrender::surrender::surrender: thớt đọc đc cmt này chắc teo mẹ dái

Lee Con Ki

Reaction score
0
Ngày xưa (khoảng 10 năm trước) bị chó nhà nuôi cắn hoài chứ gì, hay giỡn với nó nên bị cắn chảy máu suốt. Giờ có sao đâu, tốt nhất là đem chó đi tiêm phòng, đừng cho tiếp xúc với chó khác.